Có mẹ nào có kinh nghiệm trong lĩnh vực này thì chia sẻ kinh nghiệm với e nhé, e xin cảm ơn trước ạ:Rose:

E rất muốn kinh doanh thêm dịch vụ cho thuê xe, doanh nghiệp thì có rồi, đang kinh doanh buôn bán hàng nhựa đường và hóa chất , có chức năng về kinh doanh du lịch và cho thuê xe cũng như vận tải nói chung.

Hiện e đang muốn đầu tư 01 xe Ford Transit mua mới, thuê người lái trả lương tháng, mua các loại BH bắt buộc và cần thiết cho xe, quảng cáo trên một số trang web, tờ rơi và các mối quan hệ quen biết khác. Vì e thấy thị trường xe du lịch rất tiềm nănng, có việc ổn định quanh năm, mùa xuân là mùa lễ hội, mùa hè và thu thì du lịch, mùa đông là mùa cưới, quan trọng là mình tìm được khách chạy để xe chạy đều ko bị nằm nhà, kết hợp cả thuê hợp đồng theo chuyến đường dài lẫn cho thuê theo giờ trong nội thành.Tìm được lái xe tay nghề vững, nhiệt tình và vui vẻ với khách, ko mắc các tệ nạn xã hội.

Trong vòng khoảng 02 năm thì thu hồi vốn, e rất thích làm nhưng một số người quen cứ gạt đi nói là vất vả, may rủi nhiều, nhỡ có tai nạn lại gõ đầu mình đêm hôm vv,,,

Các bác cho e ý kiến với ạ, muốn kiếm tiền nuôi con mà khó quá !