Ở sài gòn này thực sự rất hay. hầu như cái gì cũng là một nghề, thậm chí thu nhập cao hơn cán bộ công nhân viên chức.

Xe ba gác chở hàng là dịch vụ điển hình và đây cũng là nghề mình đang làm.

Xin chia sẻ với mọi người.

Vốn đầu tư:

Vốn ban đầu 5 chiếc xe: 300 triệu. Chỉ có phần vồn này là duy nhất.

Chi phí hàng tháng: 5 tài xế 40 triệu, xăng dầu 10 triệu, công an, sửa xe 10 triệu, chi phí khác 5 triệu. Tổng: 65 triệu

Thu nhập:

- Môi chiếc 1 ngày 600-800k => Mình lấy ở mức tối thiểu 600k là đạt thu nhập 90 triệu/ tháng. Vậy còn lợi nhuận 25 triệu/ tháng. 1 năm thu hồi vốn.( đây là lý thuyết, còn mình làm thì hơn 7 tháng đã thu vốn rồi) vần còn lời lại 5 chiếc xe nếu bán ra cũng thu lại được 40 triệu/chiếc.

. Bàn về xe: xe mình mua là dạng xe 4 bánh 500kg, được đăng kiểm đầy đủ. nên gần như không vướng mắc vấn đề công an hoặc bị thu xe.

Việc của mình là làm website, đợi khách gọi, sắp xếp cho tài xế đi chở hàng phù hợp.

Mình không có ý định khoe gì, chỉ muốn nói rằng, sợ rằng không có vốn chứ có vốn rồi có rất nhiều thứ để kinh doanh, những thứ nào người khác không làm thì đó mới là cơ hội cho mình.

Đây là 2 website của mình: bagacchohang.netxebagactphcm.com

Các mẹ, các anh chị có thể tham khảo nhé. Nguồn khách hàng giờ ngoài các hợp đồng dài hạn cho các công ty thì toàn là ở 2 website này.