Chào các bạn , mình là Ly năm nay mình 24 tuổi , mình đang làm kế toán cho một cty về nội thất ở Hà Nội . Hôm nay mình vào diễn đàn này mong muốn các bạn có thể chia sẻ cùng góp ý cho mình , vì hiện tại mình thật sự đang rất khó khăn , có thể nói nhà mình gần như đang rất túng quẫn , mình đang không biết làm thế nào . Không giấu gì các bạn , hiện tại mẹ mình đang ốm nặng , hôm vừa rồi đi khám phát hiện là hở tim , mình và mẹ giật mình khi đựoc thông báo chi phí mổ tim là gần 60TR . Thật sự mình và mẹ rất sốc , đó là số tiền quá lớn với hoàn cảnh nhà mình bây giờ , nhà thì chỉ còn e trai mình , bố mình thì mất từ lâu , một mình mẹ nuôi 2 chị em khôn lớn . mình thuơng mẹ mình lắm , nhìn cảnh mẹ mình vất vả mà cả 2 chị em mình đều cố gắng học giỏi . Từ ngày học đại học cho đến khi ra truờng đi làm bây giờ mình đã lăn lộn làm rất nhiều nghề để trang trải chi phí học hành cho đến sinh hoạt , để đỡ đần mẹ . Ở cái đất Hà Nội đắt đỏ này với đồng luơng hơn 2 TR của mình , mình đã thật sự tiết kiệm để hàng tháng gửi về cho mẹ . Nhìn thấy hoàn cảnh khó khăn gia đình mà khát vọng làm giàu của mình đang ngày càng cháy bỏng . Là con gái mình không thể lăn lộn như các bạn trai đuợc , nhưng mình sẽ phải luôn cố gắng để kiếm thật nhiều tiền để mang lại cuộc sống sung suóng cho mẹ và em trai mình .

Nhưng hiện tại hoàn cảnh thật đang chớ trêu , để lo tiền mổ cho mẹ , mình đã bàn với mẹ cầm sổ đất để vay tiền và may muợn họ hàng nhưng chi phí viện quá nhiều bây giờ chỉ còn gần 20TR . Nhìn cái chi phí phải mổ tim gần 60TR chưa tính thời gian điều trị khiến mình đang lo lắng quá , không biết kiếm đâu ra bây giờ . Thật sự lúc này mình đang rất lo lắng và thuơng mẹ . Các bạn biết không có nguời còn mách mình là bán thận có thể đựoc khoảng 50 Tr , mình đã tìm hiểu và biết đúng là bán thận đuợc nhưng hậu quả thì khôn luờng .

Thật sự mình đang rất túng quấn , nhưng lúc này mình phải thật sự bình tĩnh để lo cho mẹ , lúc này không thể làm liều đuợc , mình mà có làm sao thì em trai mình ko thể lo cho mẹ đuợc

Nên hôm nay mình vào diễn đàn hoclamgiau rất mong các anh chị , các bạn có kinh nghiệm có thể cho mình lời khuyên và làm thế nào và bằng cách nào có thể kiếm tiền để mình có thể lo viện phí cho mẹ . Mình nghĩ sẽ có nhiều hứong kinh doanh có thể kiếm nhiều tiền , như môi giới bất động sản chẳng hạn , có lẽ mình phải bỏ công việc kế toán này thôi .

Cám ơn anh chi và các bạn đã đọc ! Rất mong đựoc mọi nguời góp ý . Ly xin chân thành cám ơn