Em chào cả nhà ạ!

Dạo này tết nhất em cũng tập tành kinh doanh để kiếm thêm chút đồng ra đồng vào còn lo này lo kia. :-S Em đang chuẩn bị kinh doanh online nhưng mà đọc trên mạng rồi nhưng mà em vẫn không rõ một vài điều sau, các mẹ cho em ý kiến với! :((

1. Nên kinh doanh mặt hàng nào thì dễ có lãi mà khách mua nhiều ạ?

2. Em định bán hàng trên face, cơ mà thử mở 1 fanpage mà mời chẳng ai like cả. :D Chắc do mọi người bị "mời" nhiều quá riết thành chai luôn rồi. Nên em muốn hỏi là có dịch vụ "chạy quảng cáo facebook" nào mà mọi người thấy hiệu quả và giá hợp lí ạ? em tìm hiểu chạy facebook cơ mà đòi có thẻ Visa, mà em chưa có. Tiện thể cho em hỏi, nên làm thẻ Visa ngân hàng nào ạ? :-S

3. Cách Ship hàng, mọi người dùng dịch vụ ship hàng nào giá rẻ nhất mà uy tín ạ? Em không hiểu là mỗi lần chỉ có 1 đơn hàng thì họ đến lấy cho mình không ạ?

4. Em định bán mỹ phẩm thiên nhiên nữa, cơ mà có nhiều loại tinh dầu, rượu sâm, trái cây ngâm,.. bằng chất lỏng. Em gọi hỏi 1 công ty ship hàng thì họ bảo không ship chất lỏng... :(( Vậy lỡ khách đặt chất lỏng mình phải làm sao ạ? :(( Họ bảo chất lỏng trong chai thủy tinh dễ vỡ, họ không ship. :(( Chị nào có kinh nghiệm rồi chỉ em với...

Đang định kinh doanh online mà chưa bắt đầu đã đầy khó khăn và khó hiểu, có chị nào giải đáp giúp em với ạ... :(( Em biết ơn nhìu lắm luôn....