Hồi mình còn học đại học, trong chương trình có môn Thương mại điện tử, môn đó thầy giáo yêu cầu cả lớp chia thành các nhóm nhỏ cùng nhau tạo một cái website sau đó thuyết trình trước lớp để lấy điểm giữa kỳ.

Nhóm của mình toàn con gái, lại mù công nghệ, nếu tự làm web sẽ không đẹp nên tụi mình thuê một anh chuyên ngành IT làm cho, sau đó xin một buổi phụ đạo hướng dẫn cách làm.

Ngày đấy đối với mình, website là một thứ vừa phức tạp vừa mất thời gian. Muốn thiết kế ra một chiếc web đẹp phải hiểu biết về lập trình và chắc chắn đó không phải là bộ môn dành cho con gái.

Ấy thế mà mình nhầm to!

Hiện giờ mình đang sở hữu một chiếc website còn lung linh hơn chiếc web đi thuê hồi đó, lại còn do chính tay mình tự làm tất cả trong vòng chỉ có 2 ngày, từ m.ua hosting, m.ua theme rồi thiết kế giao diện logo các kiểu.

Mà không chỉ là một chiếc website để ngắm cho vui, nó còn mang lại cho mình thật nhiều thứ khác nữa. Hôm nay là tròn 6 tháng kể từ ngày mình đăng tải bài viết đầu tiên, và đây là những thành quả mình đạt được:

• Trong vòng 4 tháng trở lại đây (từ tháng 4 đến tháng 8/2022) blog thu hút hơn 4 nghìn bạn đọc từ khắp nơi trên thế giới với hơn 22 nghìn lượt xem

• Các bài viết được chia sẻ trong các group liên quan đến nuôi dạy con, làm việc tại nhà, du lịch cùng con,… luôn duy trì tương tác ở mức cao (có bài hàng trăm, có bài trên 1 nghìn tương tác)

• Bài viết “Lang thang cùng con tại Bangkok 6n5đ” được lên báo Afamily

• Được Kênh 14 phỏng vấn

• Nhận được một số lời mời cộng tác viết nội dung từ các tổ chức (nhà xuất bản, báo, group,…) và cá nhân.

• Kiếm được hơn 1000 đô chỉ với affiliate sau 6 tháng kể từ lúc đăng tải bài viết đầu tiên trên website.

• Hiện tại mình đang xây thêm các kênh Fanpgage và Instagram

Tất cả là nhờ một khóa học kinh doanh online cầm tay chỉ việc tất tần tật mọi thứ từ A-Z. Mình không những được học về tư duy kinh doanh, chọn được lĩnh vực cụ tỉ hơn, mà còn được học cách tìm từ khoá và tối ưu nội dung để đưa bài viết lên top gu gồ. Ti tỉ những thứ khác nữa mà không cần đến một lô các khoá học lắt nhắt khác.

Tin vui là tất cả những phần liên quan đến làm blog đang được mở hoàn toàn miễn phí để bạn học thử. Bạn có thể xem trong bài rì viu khóa học của mình nha: 

https://lammetudo.com/khoa-hoc-kinh-doanh-online/

Đầu tư cho kiến thức chẳng bao giờ là lãng phí cả, nên hãy tranh thủ bạn nhé.