ĐI ĐƯỜNG DÀI TRONG VIỆC “ONLINE HOÁ” THƯƠNG HIỆU CỦA BẠN

1. Trước khi bắt đầu xây kênh, hãy xác định đâu là mục đích của bạn. Dù sau này phương thức có thay đổi nhưng mục đích thì không thay đổi. Nếu bạn xây kênh cho vui thì dừng đọc tại đây nhen! Mình đang đề cập tới việc xây thương hiệu phục vụ cho kinh doanh.

Ngoài mục đích chắc chắn phải rõ ràng, thì mình nghĩ dưới đây sẽ là những yếu tố thiết thực mà bạn cần cân nhắc:

2. Tiền, rất thực tế. Yếu tố tài chính chi phối rất nhiều trong quá trình xây kênh nếu bạn là một người bắt đầu kinh doanh.

So sánh tiền với cái mục đích bên trên để thay đổi phương thức đạt được mục đích hoặc điều chỉnh thời gian để đạt được mục đích.

Bạn bỏ ra 1 đồng thì không thể so sánh với người đầu tư 100 đồng và đầu tư trước bạn hàng năm trời. Người ta không phải là thước đo của bạn, cũng không phải là mục đích của bạn. Họ chỉ là một đối thủ và là một tư liệu tham khảo hữu ích.

3. Giới hạn của việc tham khảo.

Khi xây kênh, việc tham khảo chỉ nên dừng lại ở việc xem xu hướng, thị hiếu của khách hàng. Và chỉ nên dừng lại ở một vài đối thủ gần với sản phẩm của mình nhất.

Còn lại bạn có cách làm của bạn, và bạn cũng không cách nào giống được đối thủ (thời điểm họ bắt đầu khác mình, đầu tư của họ khác mình, con người của họ khác mình) và giả sử có tài bắt chước được thì bạn thua về mặt thương hiệu. Vì họ đã định vị thương hiệu trước mình, giống họ chả để làm gì, trừ khi bạn chấp nhận bán rẻ hơn họ. Và với hướng đó, bạn sẽ đi được bao xa?

4. Nhất quán giữa mục đích, tầm nhìn và thực thi

Mục đích và hành động phải nhất quán với nhau.

Nếu mục đích liên tục thay đổi trong một thời gian ngắn thì bạn nên tạm dừng kênh và xác định lại tất cả. Tại sao bạn phải đưa việc kinh doanh này lên online, tại sao phải làm marketing cho nó?

Tiếp theo, nếu mục đích đã rõ rồi thì hành động phải nhất quán với mục đích. Không thể đích là A nhưng thông điệp, truyền thông thì cứ hướng đến cái B được. Nhưng cũng đừng chỉ nhìn ngắn mà đối chiếu mục đích ở cuối con đường với hành động ở đầu con đường. Hãy chia hành động ra theo từng giai đoạn.

Ví dụ: fanpage mới xây thì không thể giống với fanpage đã xây lâu năm và càng không thể giống với fanpage đang vận hành của đối thủ. Họ khác mình ở chỗ họ đã có thương hiệu, có follower, có traffic tới page. Nếu mình cứ nhìn thấy những thứ họ có hiện tại và làm theo ở đầu con đường thì khó để đạt được như kỳ vọng - thứ mà mình đã trông thấy từ người khác.

Hãy follow Mua gì, Bán nấy để biết thêm nhiều thông tin bổ ích nhé!