Các ba mẹ ơi, help em với. Em mới sinh con đi làm lại từ tết đến giờ, bgio cty thông báo cho em nghỉ việc vì cty buộc fai cắt giảm nhan sự trong giai đoạn này, em sốc quá!

Em kể ra đây các bố các mẹ advise em với nhé.

Em làm nv kinh doang của cty nhập và bán vật liệu xây dựng cao cấp, năm ngoái em vẫn hoàn thành target cty giao cho (còn vượt mức nữa chứ), em mơi đi làm lại đã ký được mấy cái hợp đồng lớn, các chị cty còn khen em sinh con xong có lộc hay sao ý, thế mà đùng một cái HR thông báo cho nghỉ việc, và nói cty sẽ bồi thường chút ít vì có con nhỏ......

em bức xúc quá các bác ạ, em đi muộn về sơm chút (nhung đó là luât cho phép mà đúng ko các bác), với lại em lam kinh doanh đi đường suốt chứ có mấy khi ở vp đâu.

bgio con em bé thế đi xin việc cũng mất nhiều cơ hội chứ, thằng sếp em là người Mỹ, nó chẳng có chút tình người nào hay sao ý, khi em dảnh dang tất cả thời gian cho cty nó cho em làm việc, giờ con em nhỏ nó cho đi .........

Theo luật và theo kinh nghiệm của các bố mẹ thì bgio em đòi bồi thường bao nhiêu? Thực sự đến mức này em cugng ko có tâm trạng là việc tại cty nữa, emđi tìm cơ hội mới thôi, nhưng em ko thể để nó bắt nạt em dược, em cũng ko muốn kiện cáo làm gì nhưng nếu nó ko bồi thường thỏa đáng em cũng chả ngán gì cả.......

em đang bức xúc quá các bố các mẹ ơi. Help em với!!!!!!!!!!!