Chào các bạn, cảm ơn đã vào topic của tôi. Tôi đang băn khoăn quá về con đường sư nghiêp của mình. Ước mơ của tôi là được làm chủ một cơ sở kinh doanh, nhưng mong muốn của gia đình tôi gồm bố mẹ đẻ, chồng và bố mẹ chồng là tôi đi làm cho nó ổn định. Phải kể rằng tôi đang làm ở 1 NH lớn, nhập khá tốt, đi làm bận 1 chút nhưng về nhà là có thể toàn tâm tòan ý với gia đình, con ốm có thể nghỉ bất cứ lúc nào. Nhưng càng ngày tôi càng nhận thấy mình ko yêu công việc của mình cho lắm, rằng mình có tham vọng làm giàu, và hơn cả tôi ko muốn phải nghe theo sự điều khiển của ai. Mỗi sáng khi thức dậy tôi lại thấy chán nản đi đến cơ quan, ko có động lực làm việc, hiệu quả công việc của tôi kém hẳn, tôi muốn được ra ngoài kinh doanh. Tôi đã có dự định mình sẽ làm cái gì, nhưng hễ nói ra là ko ai đồng tình, ko ai lắng nghe, chỉ bảo rằng tôi bị điên, bị dở hơi mới bỏ chỗ làm như thế để trở thành lông bông, noi với bạn bè thì họ bảo rằng chỉ mong có được công việc như tôi? Bất kể người nào biết ý định của tôi cũng cho rằng tôi sướng quá hóa rồ. Tôi thực sự bế tắc, ko biết nên làm thế nào, nhờ mọi người cho tôi lời khuyên với.

À xin nói thêm, tôi định trước mắt sẽ mở một quán cafe cho dân văn phòng, tôi đã có mặt bằng là nhà của bố mẹ đẻ ở khu đông dân cư và văn phòng cho thuê. Bây giờ nếu ra kinh doanh, tôi phải tự mò mẫm một mình, ko có ai hướng dẫn chỉ bảo, vậy nên mọi người sợ tôi thất bại lại khổ cái thân. Tôi đã từng 1 lần vừa kinh doanh vừa đi làm nhưng ko kham nổi nên đã phải đóng cửa, tôi đã nếm mùi kinh doanh mà ko hết sức mình rồi nên bây giờ muốn kinh doanh là phải quyết định chọn một trong 2 con đường, hoặc là đi làm như bây giờ hoặc là bỏ việc để kinh doanh. Tôi phải quyết sao đây?:Sad:

PS: Xin lỗi mod nếu em đặt nhầm mục, nhờ mod chuyển giúp em về đúng vị trí ạ:Smiling: