Đây là tình huống em hoảng thật sự khi đi đặt in hóa đơn GTGT em đưa ra đây mong các mẹ chia sẻ nhé.

Em là nhân viên kế toán của một công ty chuyên làm về thương mại và dịch vụ ngành công nghệ thông tin, mấy hôm trước em lên mạng tìm nhà in để in hóa đơn GTGT em đã đến Công ty CP Tập đoàn Mitsu - Việt Nam ở số 15 ngõ 121 đường Nguyễn Phong Sắc – Cầu Giấy – Hà Nội - ĐT liên lạc 0912571866, 04.37675296 để đặt in 10 quyển hóa đơn GTGT được một bác tên là Đại xưng là chuyên phụ trách in hóa đơn GTGT sau một hồi nói về công nghệ, tác phong làm việc giá cả cạnh tranh (mặc dù giá ko có tí cạnh tranh nào), về quy trình, quy định .... rồi yêu cầu đặt cọc ký hợp đồng in, nhưng em đã được các chị đi trước truyền đạt kinh nghiệm rồi và em cũng có một chút kiến thức về in ấn vì trước đây em đã làm cho một công ty in rồi, nên đề nghị cho xem qua các hợp đồng đã ký tránh bị hớ, thăm quan trước dây chuyền in hóa đơn GTGT để xác định trước năng lực in. Sau khi xem mẫu hóa đơn, Hđồng em thấy ổn cả nhưng không tháy bác ý nói gì đến chuyện thăm dây chuyền SX nên em nhắc lại thì bác đó cũng cho vào xem và chỉ cho em xem mấy cái máy nhưng em chỉ thấy có 01 máy in ofset, vài cái máy in laser, máy photocopy không thấy máy in số nhẩy, máy làm quyển hóa đơn??????, em hỏi thì bảo là đặt ở nơi khác???? mặc dù nhà xưởng còn diện tích thừa , điều này theo các anh chị thì như thế nào? theo cá nhân em thì bác này đang có vấn đề, là không đủ thiết bị nên có thể thuê lại đơn vị khác in số nhẩy và căt đóng quyển, em sợ quá nên không in ở đây nữa đi tìm nơi khác cho an tâm, đúng là nói không đi đôi với làm, các mẹ vào đây xem họ nói nhé.

http://www.vatgia.com/raovat/1718/2424084/nhan-in-hoa-don-gtgt-vat-giay-to-giay-vi-tinh-dong-thung-cho-cac-doanh-nghiep-%3A.html