Các mẹ ơi em đang có ý định mua chung cư CT2 Cổ Nhuế, vị trí đẹp, thiết kế hợp lý, giá 23.5tr, nhưng khi nhận được bản hợp đồng ký với bên sàn phân phối em thấy hụt hẫng quá. Bởi hợp đồng chỉ thấy quyền lợi của bên sàn phân phối, chẳng thấy quyền lợi của mình đâu. Này nhé:

Tạm gọi em là A

Bên phân phối là B

Về hợp đồng vay vốn

1. A Cho B vay lãi suất 0%

2. Nếu A nộp tiền cho vay chậm thì ls là 0.6%/ ngày, nộp chậm 15 ngày thì bị đơn phương chấm dứt HĐ, toàn bộ số tiền đã cho vay trước đó bên B được hưởng, A ko được đòi hỏi bất cứ cái j.

3. Mọi khoản thuế nếu có phát sinh thì A sẽ phải nộp

4. Tiến độ đóng tiền ko theo tiến độ xây nhà mà cứ khi nào có thông báo của bên B thì phải nộp

5. Ko được khởi kiện mà chưa có ý kiến của bên B ( thế này nó cứ ko trả lời thì mình ko đc kiện à)

6. Bên A ko được chấm dứt trước hợp đồng mà bên B ko đồng ý, và nếu có đồng ý thì sẽ mất 8% giá trị hợp đồng. Còn nếu B ko đồng ý thì B sẽ được hưởng toàn bộ số tiền mà A đã cho vay.

.............................. còn nhiều cái em thấy mờ ám lắm

Ngoài ra hợp đồng cho vay vốn này ko nói đến việc mục đích cho vay vốn để xây CT2 Cổ Nhuế ( chỉ nói để kinh doanh)

Ko nói đến việc chậm tiến độ thì sẽ như thế nào

Về thỏa thuận khai thác và sử dụng BĐS: Ko thấy nói đến giá gốc, các loại vật liệu sẽ dùng, ko nói sẽ được cấp sổ đỏ hay ko, ko nhắc nhỏm j tiến độ, nếu vi phạm bất cứ cái j thì ko được bất cứ quyền lợi j, tiền đã góp mua nhà coi như mất.

Đọc cái hợp đồng này mà em bức xúc quá, các mẹ bảo hợp đồng này có vấn đề j ko????