Chào các mẹ!

Em là Thuận đang làm nhân sự cho công ty Elentec. Từ khi học Đại học em đã định hướng là sau này sẽ theo nghề Nhân sự or Kinh doanh vì cả 2 CV này đều giao tiếp gặp gỡ nhiều người --> phù hợp với tính cách của mình.

Và hiện tại e đã làm Nhân sự (1 trong 2 công việc e dự tính) nhưng thật sự e vẫn rất thích kinh doanh nhưng ko muốn bỏ nghề Nhân sự. Vậy thì giải pháp của em là kinh doanh onl --> có thể làm cả 2 công việc mình yêu thích...Lan man quá, em đi vào câu hỏi chính mà muốn nhờ các mẹ tư vấn đây ạ!

Em có chị (bên nhà chồng sắp cưới) làm tiêp viên hàng không. Nên em muốn kinh doanh mỹ phẩm xách tay (làm đẹp cũng là thứ mà e đam mê, hihi) nhưng em ko biết bắt đầu từ đâu? và cần những gì? rất nhiều câu hỏi...???

Mong muốn của em: Kinh doanh những sản phẩm, mỹ phẩm được nhiều người quan tâm và kinh doanh những sản phẩm chất lượng, uy tín, giá cả phù hợp... như:

- Pháp: các mỹ phẩm của Caudalie, LRP (em đang dùng 1 vài sản phẩm của 2 dòng này),
FILORGA
(cao cấp)...

- Nhật: Tẩy da chết Cura natural aqua, bột trà xanh...

Em mới chỉ dùng các loại mỹ phẩm của Pháp và tẩy chết của Nhật, còn mỹ phẩm của Hàn, Nga, Anh... thì em ko rành lắm.

>>>>>> Vì vậy muốn nhờ các mẹ, các chị tư vấn giúp em nên:

Kinh doanh đồ xách tay của 1 nước hay tất cả? [-(

Kinh doanh những sản phẩm gì?:-?

Sản phẩm nào đang được các mẹ yêu thích? :-S

Và ban đầu nên cần làm gì?8-|

Quảng bá ra sao?:-?

híc, vốn em chưa có nhiều vì sắp chống lầy nên không có dư gì cả đâu ạ. Đang muốn kiếm thêm xiền để lấy chồng cho có khí thế đây ạ^^=D>

Rất mong sự ủng hộ của các mẹ thông thái để em cũng trở nên thông thái ạ^^ hihi:x:x:x:x:x:x:x:x