Mình định mua 1 căn hộ ở TimesCity nhưng thấy các bạn và người quen can ngăn vì căn hộ thực tế quá khác xa so với căn hộ mẫu. Mình cũng đã đi thăm một số dự án như Royal City, Mandarin, Indochina Plaza Hanoi thì thấy Indochina Plaza Hanoi là khá ưng ý nhất: quần thể đẹp, mặt đường, thiết kế hiện đại. Giờ lại được tư vấn thêm 1 dự án khác ở khu vực Mỹ Đình, ngay gần BigC, Keangnam và Indochina, là Dolphin Plaza.

Sau khi được bạn bè giới thiệu, mình đã đến Dolphin thì thấy lối vào khá thoáng, tạo cho mình cảm giác thoải mái khi bước vào (mình rất quan tâm đến phong thủy khi mua nhà).

Thiết kế trong căn hộ cũng được, 2 mặt thoáng, căn nào cũng có ban công, thiết kế hiện đại, đón gió và ánh sáng tự nhiên, tận dụng nguồn năng lượng tự nhiên tới mức tối đa. Giá bán là 39 triệu/m2 đã bao gồm nội thất và 2% phí bảo trì vĩnh viễn.

Phí dịch vụ ở đây cũng rẻ hơn bên Indochina, Vincom Bà Triệu và Keangnam, chỉ có 9,000/m2/tháng. Phí đỗ xe ô tô cũng khá rẻ.

Bên Indochina thì mình thích hơn, nhìn có quần thể hơn, nhưng nếu ở lâu dài thì phí dịch vụ đắt quá.

Hiện mình đang đắn đo không biết chọn bên nào vì Dolphin mới đi vào hoạt động nhưng chắc là sau này cũng sẽ đông đúc như Indochina Plaza.

Mọi người có thể tư vấn giúp mình được không?