Rất là bực mình khi phải complain về dịch vụ cho vay của Prudential Finance ngoài Hà nội. Bố mẹ nào đang có ý định xin vay thì mình khuyên luôn sang HSBC nhé, họ làm nhanh hơn, thủ tục đỡ rắc rối hơn vì đã có quy chuẩn rồi, lãi suất cũng ngon hơn nữa. Bên Pru này nhân viên toàn ko chuyên làm tín dụng cá nhân, tư vấn rất vớ vẩn, hứa 1 đằng, làm 1 nẻo. Hứa 3 ngày xong thủ tục. Tính đến nay thủ tục của mình đã hơn 1 tháng rồi đấy. Sau 3 tuần hạch sách mình đủ thứ tài liệu, thì nhân viên gọi từ chối mình (từ chối bằng miệng nhé, ko hề có văn bản nào hết) là từ chối case của mình vì 1 lý do hết sức vớ vẩn mà ban đầu mình đã nói trước với bên họ rồi.

Tóm tắt là như này, nhà mình thế chấp, sổ đỏ đứng tên mình. Pru đòi 1 cái hóa đơn tiền điện, nước hoặc điện thoại có tên mình ở địa chỉ mình có sổ hộ khẩu. Mà nhà mình dăng ký hộ khẩu thì bán lâu rồi, chưa cắt khẩu về chỗ mới. Mình cho họ giấy photo của sổ đỏ, lúc đầu ok, không vần đề j. Sau đó thì kêu là sổ đỏ của mình ngân hàng giữ rồi, không mang bản gốc để CM là mình ở đây đc. Mình bảo mình có bản công chứng nhưng họ không chịu. Nếu thế thì nói từ đầu đi, để mình vay chỗ khác, hành hạ mình 1 tháng rồi chẳng mang lại kết quả j. Tóm lại là như này

- Nhân viên của họ chả biết cái j, tư vấn lung tung, không hiểu quy trình, cuối cùng làm khổ khách hàng

- Nhân viên làm việc quá tắc trách, khách hàng toàn phải gọi trc hỏi kết quả, nếu ko là lặn luôn, nhiều lúc cố tình ko thèm nghe máy của khách hàng.

Hồ sơ mình ko đc còn dám bán hồ sơ mình sang HSBC, như vậy là lộ thông tin cá nhân của mình, trong khi mình ký vào đấy, cam kết là thông tin cá nhân của mình sẽ không bị lộ ra. Quá thiếu chuyên nghiệp trong cách làm việc, vậy mà mang tiếng 1 thương hiệu lớn.

Mình gọi điện đến Pru ở 97 Lò Đúc phàn nàn, thì kêu e chả biết đâu, chị đi mà hỏi tư vấn viên của chị, thế bằng hòa. Tiếp, mình hỏi là thé mình có thể gặp quản lý không thì dấu biến luôn, không nói, mình hỏi số máy lẻ quản lý bao nhiêu bảo là e không biết, số máy lẻ không có, thái độ rất láo lếu, thach thức ra kiểu tao đố mày làm được gì bọn tao đấy, coi thường kkhách hàng.

Tớ rất là bực mình, nay mong bố mẹ nào làm ở Pru Finance hoặc bít số manager dịch vụ này của họ để tớ gọi phàn nàn. Không thể coi thường káhch hàng thế này đc

Cảm ơn các bố mẹ nhé