Chào các mẹ. Em cũng đang tập tành kinh doanh, chủ yếu là bán hàng xách tay, accessories các thứ từ Anh về VN. Nói chung buôn bán cũng khá ổn và có khách hàng quen đặt đồ liên tục. Nhưng hiện giờ em muốn bán chiều ngược lại, lấy đồ của VN để đem sang Anh bán (và các nước Châu Âu/ Mỹ khác), nhưng lại bị bí không biết bán cái gì vì đồ VN ngoài giá rẻ ra thì còn lại không cạnh tranh được về chất lượng với đồ nước ngoài.

Em đang suy nghĩ đến bán quần áo trẻ em mà VN gia công ra nước ngoài, nhưng không thể bán hàng VNXK vì 90% hàng VNXK là hàng giả. Luật buôn bán nước ngoài rất nghiêm nên em không dám liều. Em muốn tìm quần áo em bé hàng VN chất lượng cao. Có mẹ nào biết nhãn hiệu nào có thể giới thiệu không ạ?

Tiếp nữa là bán hàng hand-made vì dân Châu Âu rất chuộng đồ handmade. Em có đi xem qua túi xách handmade VN làm nhưng thấy vẫn chưa tìm được mối ưng.

Đây là 2 món em đang tăm tia để tìm nguồn bán. Mẹ nào có mối thì mách em với, hoặc nếu có bất kì ý tưởng gì để có thể đem đồ của VN sản xuất giới thiệu ra nước ngoài thì chia sẻ với em được không ạ? Cảm ơn các mẹ nhiều :)