💡 Bạn có bao giờ tự hỏi tại sao mình luôn cảm thấy như đang dậm chân tại chỗ, công việc không tiến triển, mức lương lẹt đẹt, và thời gian tự do cũng chẳng có mấy?

Đó có thể là do tư duy mà chúng ta đang giữ, những tư duy khiến chúng ta mãi đứng im, không thay đổi và không phát triển.

1.Tư duy "An toàn là tốt nhất"

Một số phụ nữ nghĩ rằng giữ vững công việc hiện tại là lựa chọn an toàn, không muốn đối mặt với rủi ro. Nhưng, đôi khi, để có cơ hội mới, chúng ta cần bước ra khỏi vùng an toàn.

Nếu công việc làm hằng ngày của bạn kiến bạn kiệt sức, hay cứ như zobie đến công ty làm rồi về nhà mà không thấy niềm đam mê yêu thích gì cả.

.

Liệu công việc đó có xứng đáng theo bạn hết thanh xuân không?

Ví dụ: Giờ bạn 30 tuổi, 10 năm nữa nhìn lại bạn có thấy hối tiếc gì không? Nếu có hãy xem đến cuối nha

2. Tư duy "Không có thời gian"

Cuộc sống bận rộn khiến nhiều người nghĩ rằng họ không có thời gian để học thêm kỹ năng mới. Phụ nữ mình đi làm về là lao đầu vô con cái, lo cơm nước nhưng có thật sự 100% thời gian bạn không rảnh tí nào không?

Đi làm về vẫn giải trí bằng tiktok, FB, tám chuyện cơ mà..

Thay vì dùng thời gian đó làm những việc trên thì mình học thên kỹ năng mới. Học cách sản xuất ra nội dung, kiếm thêm một nguồn thu nhập thứ 2.

Thay vì cứ miệt mài lướt mạng xã hội vô thức thì bây giờ mình đang dần dần tạo ra nội dung và có thu nhập từ nó.

Mình dành thời gian lúc con ngủ, làm nội dung, edit video đăng lên tiktok trộm vía có đơn liền. Mình chẳng livestream gì đâu nhưng các mẹ bỉm khác thấy có nhu cầu thì mua trên link của mình. Tự động mình có hoa hồng thôi.

Chẳng phải bỏ vốn, trữ hàng, ship hàng mà mình vẫn có thu nhập…

Một lần nữa hãy thử nghĩ xem, liệu bạn có thể tự do hơn không nếu có thêm kỹ năng trên internet: tạo content, xây kênh và thương hiệu cá nhân, còn có trợ thủ đắc lực là con AI Chat Gpt nữa?

3. Tư duy "Lương hiện tại là đủ"

Nhiều phụ nữ tự hài lòng với mức lương hiện tại mà họ quên mất rằng sự nâng cao kỹ năng có thể mang lại thu nhập cao hơn và cơ hội thăng tiến.

Bạn đang làm văn phòng nhưng thấy cách trình bày văn bản của mình thấy ẹ quá, trong khi các bạn trẻ có thể dùng thành thạo Canva thiết kế, trình bày rất đẹp.

1 ví dụ trên bạn có thể thấy, nếu biết trình bày nội dung dễ hiểu, hình thức đẹp, dần dần sẽ gây ấn tượng với sếp với đồng nghiệp. Nếu trước đó bạn chưa hề áp dụng nó

4. Tư duy "Không phải lúc này"

Rất nhiều người trì hoãn việc học thêm, xây dựng thương hiệu cá nhân với lý do "không phải lúc này". Nhưng sự bắt đầu từ bây giờ có thể là chìa khóa mở ra một cánh cửa kỳ diệu mà trước đó bạn chưa hề nghĩ tới.

Ví dụ: Cô em Lan Anh học chung khóa với mình, mấy tháng thai sản ở nhà chăm con. Tập tành làm video, làm nội dung, xây kênh. Sau 6 tháng nỗ lực, Lan Anh có thể kiếm 64M từ 1 video lên xu hướng. Bạn thấy kinh chưa? Đấy là chưa kể những video khác của em ấy.

Tận dụng đòn bẩy online sẽ giúp mn đi nhanh hơn bao giờ hết thời điểm này.

Vậy làm các nào để tận dụng trong khi mình chưa biết gì?

Chỉ có cách HỌC

Học mọi lúc, mọi nơi: Internet là kho tàng kiến thức, hãy học online về viết content, marketing và xây dựng thương hiệu.

Sắp xếp thời gian hợp lý để có thể đầu tư vào việc học thêm kỹ năng mới mà bạn quan tâm.

Làm cách nào để biết mình cần học gì, trong khi internet vô vàn kiến thức? Rồi cách thế giới online vận hành? Lộ trình nào giúp bạn đi đúng hướng? Thì..

Bạn hãy ghi chú vào lịch buổi Live vào ngày 19/11 ( tối chủ nhật tuần này)

Buổi live này do cô giáo hướng dẫn mình cách kiếm tiền online, tạo thu nhập thụ động từ 1 bài viết, hay 1 video mà mình làm. Bạn sẽ không muốn bỏ lỡ cơ hội này đâu.

Hãy giữ cho mình một vé vì mình nghe thông báo chỉ còn 50 suất tham gia nữa thôi.

Chủ đề buổi Live: Khởi nghiệp online từ A-Z

Mô hình mới tạo $1k-5k tự động không cần vốn hay sự may mắn

Thời gian: Chủ Nhật, ngày 19/11/2023, từ 8pm-9:30pm tối 

Trong buổi live training độc quyền này, cô sẽ chia sẻ những vấn đề sau: 

• Công thức mới đạt thu nhập 1K - 5K$ tự động
  • 3 bài học thay đổi hoàn toàn tư duy & chiến lược
  • Lộ trình khởi nghiệp online chắc thắng thiết kế dành riêng cho bạn

Đây chắc chắn sẽ là một trong những buổi live training độc quyền giá trị và đáng mong đợi nhất từ trước tới giờ, cô sẽ chia sẻ toàn bộ lộ trình, bí quyết và bài học để một người mới hoàn toàn có thể bắt đầu khởi nghiệp thành công trên online

Thông tin tìm hiểu và đk Live ở đây nha.

Cuối cùng, bạn muốn ở lại nơi hiện tại mãi mãi, hay muốn đổi mới để có một tương lai tốt đẹp hơn?

Hãy cùng nhau thay đổi tư duy và bắt đầu hành động từ ngày hôm nay!

Bạn có thể theo dõi mình ở đây  FB

hình ảnh