Hiện nay kinh doanh online đang là xu thế, là một ngành kinh doanh phù hợp cho rất nhiều người muốn kiếm thêm một nguồn thu nhập khác ngoài công việc chính của mình. Tuy nhiên, không phải cứ ai ra kinh doanh thì cũng thành công, nhiều bạn cũng vì kinh doanh online mà mang nợ vì hàng tồn kho không bán được,...

Thật ra kinh doanh online không hề khó, chỉ cần các bạn chịu học hỏi và làm theo kinh nghiệm của người đi trước là sẽ đem lại một kết quả tuyệt vời. Sau đây là 4 bước giúp cho công việc kinh doanh của bạn sẽ đạt được một kết quả vô cùng tốt đẹp.

Bước 1: TÌM ĐƯỢC MỘT THỊ TRƯỜNG MỤC TIÊU ĐỦ LỚN

Những hạng mục dưới đây là một thị trường rộng lớn cho bạn khai thác. 

Chỉ cần bạn chọn đúng thị trường để kinh doanh thì kết quả kinh doanh của bạn sẽ đạt được điều bạn mong muốn

Ăn uống  (Ai cũng phải Ăn uống)

Mặc  (Ai cũng phải mặc quần áo )

(Ai cũng phải có một nơi để ở)

Đi lại  (Ai cũng có nhu cầu di chuyển )

Học tập  (Ai cũng có nhu cầu học tập )

Giải trí  ( Ai cũng có nhu cầu giải trí cho bản thân mình)

Tiền bạc   (Ai cũng cần tiền)

Sức khỏe  (Ai cũng cần phải có sức khỏe )

Quan hệ  ( Ai cũng hi vọng mình có mối quan hệ tốt đẹp)

Tâm linh   (Ai cũng mong muốn mình có sự tự do về tâm trí và tính ngưỡng )

Bước 2:  TÌM RA NHỮNG MÓN HÀNG MÀ KHÁCH HÀNG HAY MUA NHIỀU NHẤT Ở THỊ TRƯỜNG ĐÓ

Khi bạn đã chọn ra được cho mình thị trường mục tiêu, thì bước tiếp theo là quan sát trong thị trường đó phần đông khách hàng họ mua những mặc hàng nào nhiều nhất. Chọn ra mặt hàng đang là xu hướng để kinh doanh.

hình ảnh

Bước 3: THIẾT KẾ CHO RIÊNG MÌNH MỘT QUY TRÌNH BÁN HÀNG PHÙ HỢP

Quy trình bán hàng này bạn phải thiết kế sao cho phù họp với chính bạn, thời gian làm việc, lịch đăng bài, lịch gởi hàng,  lịch chăm sóc khách hàng,....

hình ảnh

Bước 4 : ĐIỀU HƯỚNG KHÁCH HÀNG CHỦ ĐỘNG BƯỚC BÀO QUY TRÌNH CỦA BẠN 

Bạn phải vận dụng tất cả các mạng xã hội, điều hướng lưu lượng người xem ( khách hàng tiềm năng ) chủ động bước vào quy trình bán hàng của bạn. 

hình ảnh

Khi bạn làm tốt 4  bước này thì công việc kinh doanh của bạn sẽ đạt được hiệu quả rất cao. Đương nhiên, để thành công , để có doanh thu cao thì bạn cần thêm nhiều yếu tố khác. Nếu có thêm công cụ hỗ trợ online thì càng tuyệt vời hơn.

By Ivy Chen