1. Vì sao có bài Cách kiếm tiền online cho Sinh viên

1 Cách kiếm tiền online cho Sinh viên 100% các bạn làm được” Bài này chỉ viết về 1 Cách và chi tiết qua nhiều bài.

Nhân văn mà nói bài này mang tính chất chia sẽ giúp các bạn có thêm thu nhập. Mình cũng từng là sinh viên. Nhưng không có đủ quan hệ để biết nó tờ sớm. Nên mình không muốn các bạn phạm phải sai lầm như mình.

Theo lợi ích mà nói. Nếu bài viết này được phổ biến nhờ bạn đọc thì mình cũng có thu nhập. Chẳng ai làm việc gì mà không có lợi cho bản thân đúng không?

Tại sao lại là Sinh viên?: Các bạn là những người trẻ, nhiệt huyết, có thời gian, tư duy và kiến thức. Nếu các bạn không làm được thì ai làm được?

Tuy nhiên, đối với bất kỳ ai cũng có thể làm, nhưng hiệu quả như thế nào là do Bạn

1 cách kiểm tiền online cho sinh viên 100% các bạn làm được năm 20231 cách kiểm tiền online cho sinh viên 100% các bạn làm được năm 2023

Bài viết không mang tính chất bán hàng, đa cấp (hồi sinh viên mình hay bị đưa đi tham gia miệt, giờ bạn có kg?), Không đầu tư, không lấy gì của bạn.

Thôi vào việc chính, 1 Cách kiếm tiền online cho Sinh viên 100% các bạn làm được – Viết Blog – Kiếm tiền từ Goolge Adsense

2. 1 Cách kiếm tiền online cho Sinh viên 100% các bạn làm được

hình ảnhCách kiếm tiền online cho Sinh viên

Như 1 bảng tạm tính thu nhập của mình. Với 204 Lượt truy cập website mình có thu nhập là 1.21 USD. Như vậy 1 Tháng cũng đực 60 USD (do ngày nhiều ngày ít) khoản 1.5 triệu.

Nhưng nếu trang web của bạn có nhiều lượt xem hơn = Nhiều tiền hơn. 500 lượt/ ngày sẽ có 4.5 triệu / tháng. 1000 lượt/ ngày sẽ được 9 triệu / tháng. Sinh Viên bạn đi làm thêm tầm 30k/ giờ. Vậy bạn phải làm bao nhiêu giờ mới có được số tiền đó?

1 Cách kiếm tiền online cho Sinh viên 100% các bạn làm được! Nhưng thu được nhiều hay ít là do mức độ của Bạn.

Không phải cần cù là có thu nhập cao. Công nhân làm gấp nhiều lần ông chủ mà chỉ đủ sống. Hãy làm việc thông minh lên.

Cách kiếm tiền online cho sinh viên 2023Cách kiếm tiền online cho sinh viên 2023

Rất nhiều người đang làm và có thu nhập khủng từ quảng cáo trên website. Chỉ khi thuế vào cuộc, chúng ta mới thấy rằng WOW các bạn đó có thu nhập khủng khiếp vây?

Mình không khác gì các bạn. Già rồi, không còn sinh viên nữa giờ mới làm. Làm để có cái cho con, cho cháu sau này.

hình ảnhCách kiếm tiền online cho sinh viên năm 2023

Ví dụ cụ thể từ “Các làm Slime” Có 22.7k lượt tìm 1 tháng? Và thu nhập là 0.01 USD/ 1 lượt truy cập Vậy nếu bạn viết bài này ở Trang nhất Google (chỉ 1 bài này thôi) thì bạn có bao nhiêu? 227 USD / Tháng = 5.6 triệu / tháng cho 1 bài viết.

Giờ bạn biết tại sao các câu bạn hỏi? đều có người viết câu trả lời trên google? Họ không làm vậy miễn phí đâu!!

Tư duy và ý tưởng là vậy, nhưng cũng nói trước các vân đề để cán bạn hình dung trước. Đời không phải màu hồng.

hình ảnhCách kiếm tiền online cho sinh viên năm 2023

Cũng là “cách làm Slime” Với lượng truy cập đó Đã có hơn 1.8 triệu bài viết về cách làm Slime. Nếu bạn không đầu từ về nội dung, các viết và quảng bá, chia sẽ bài viết của mình thì không thể nổi trội hơn các bài viết khác mà lên trang 1 của Google! Thế thì sao có thu nhập?

Vậy để làm và nghiêm túc làm bạn cần có gì? Và đây cũng là nội dung mình sẽ làm và chia sẽ hàng tuần vào 18h mỗi Chủ nhật. Khác với các bài viết khác. Mình sẽ hướng dẫn dựa trên việc mình đang làm và có tính cụ thể. Tại mình cũng đang làm.

• Bạn cần có 1 trang web: Tên miền, Hosting, Thiết kế web, ….
  • Bạn cần biết cách viết bài: H1, H2, H3 từ khóa, nội dung, ý tưởng, cạnh tranh
  • Bạn cần biết SEO cơ bản: SEO là gì? các yếu tố giúp ích cho seo, các việc cần tránh.
  • Bạn cần có cộng đông: Các làm Fanpage, Nhóm, Trang cá nhân, Tiktok ….. (tạo dễ lắm, nhưng muốn tạo chuẩn để phát triển tên hàng trăm nhìn thành viên, người theo dõi) Thì phải có thủ thuật và kiến thức.

Những kiến thức trên mình phải đi học (trả phí) và phải đi nhờ vả các anh đi trước để được biết. Nên việc các bài viết trên mạng chỉ viết chung chung là điều dễ hiếu.

3. Các công việc khác liên quan

Khi bạn đã biết cách thực hiện bạn có thể làm thêm các công việc khác như

• Viết bài cho web, fanpage, ….: Tùy vào độ dài Tầm 100k / bài / 1000 từ
  • Quản lý web, fanpage …: Theo tháng, tùy vào số lượng thành viên và lượt truy cập
  • Mách luôn các bạn là các công ty đang chú trọng tuyển nhân viên viết bài và quản lý web, fanpage … Lương không dưới 10 triệu / tháng đâu nhé!

Các công ty luôn cần các công việc này, Nên nếu bạn hiểu được thì có thể vào các nhóm trên Facebook để tìm việc. Làm tại nhà, gửi bài viết và thu tiền.

Do bài mở đầu, Mình chỉ viết ít thôi. Các bạn nhớ ủng hộ nhé.

Công ty TNHH⭐ Công ty TNHH – Nơi chia sẽ các kiến thức liên quan đến các loại hình doanh nghiệp

CongtyTNHH.VN – nơi chia sẽ kiến thức về công ty TNHH