chào các mẹ !

cách đây khá lâu tôi tình cờ đọc bài báo nào đó nói về dịch vụ vận chuyển sữa mẹ ở indonesia. nó thật sự mới lạ và rất thiết thực đối với các bà mẹ đã hết thời gian nghỉ sinh nhưng vẫn muốn nuôi con hoàn toàn bằng nguồn sữa của mình.

sữa được vắt sẵn ra tại cơ quan, sẽ được niêm phong và đặt trong thùng ướp lạnh sau đó vận chuyển về nhà để bé có thể dùng ngay.

tôi thử search thì thấy ở tp.HCM có vài người đã thử làm nhưng không biết tình hình thế nào, tôi thấy rằng ở vn mức sống tương đối khá nhưng chưa có nhiều hình thức kinh doanh táo bạo có thể là do thói quen và suy nghĩ của người việt.

vậy tôi tạo chủ để này mục đích chính là muốn tham khảo ý kiến của các mẹ trên dd này. vui lòng dành thời gian trả lời theo 3 mục sau :

1. ai cũng biết lợi ích của việc nuôi con hoàn toàn bằng sữa mẹ, qua những mối quan hệ, các bạn vui lòng cho biết khoản bao nhiêu % các bà mẹ sau sinh nuôi con hoàn toàn bằng sữa mẹ ? ( ví dụ bạn quen biết 10 người có con, bao nhiêu người trong đó cho con ăn sữa mẹ hoàn toàn )

2. sau thời gian nghỉ sinh thì nhu cầu nuôi con bằng sữa mẹ có thực sự cao hay không ( theo suy nghĩ riêng của bạn )

3. bạn có sẵn sàng chi 1 số tiền gần tương đương với việc mua sữa bột để trả phí vận chuyển sữa từ cơ quan về nhà bạn hay không ? nếu không vui lòng nêu rõ lí do

bất kì hình thức kinh doanh nào cũng đều phụ thuộc vào nhu cầu, vì vậy mong nhận được sự giúp đỡ từ các bạn.:D