Chào các chị!

Em hôm nay tâm trạng quá nên muốn tâm sự và hỏi các mẹ luôn. Tình hình là em đang làm văn phòng, lương 5triệu 1 tháng. Bên cạnh đó em bán hàng online, cũng thêm được khoảng 2triệu/ 1 tháng.

Dạo này em chán công việc. Sáng mở mắt lên công ty. Chiều tối về, kẹt xe. Cứ cái đà sáng đi tối về và vỏn vẹn thu nhận lại số tiền vài triệu bạc, em cảm thấy thực sự tẻ nhạt và tồi tệ. Em sinh thế hệ 9x đời đầu, cũng 25 tuổi, và em cảm thấy nếu cứ tiếp tục đi làm văn phòng, sẽ không đến đâu hết.

Việc kinh doanh online em hiện không thể mở rộng thêm, vì lúc đang làm trên công ty, không thể nghe điện thoại hoặc tư vấn khách, hoặc giao hàng cho shipper, hoặc gửi hàng cho bưu cục thuận lợi được.

Em thấy chán với thu nhập và công việc tẻ nhạt như thế. Làm hành chánh lúc nào về trời cũng tối mịt mờ. Thu nhập thì không bao nhiêu! Tự nhiên em có ý định nghỉ việc, chuyển hẳn sang kinh doanh bán hàng online, nếu thấy làm được sau này làm đàng hoàng luôn. Các chị tiền bối đi trước thấy nên không?

Hình như em không thuộc tuýp người có thể chấp nhận dậm chân đều đều với số lương ít ỏi. Em muốn phải là một thu nhập đủ để em lo cho em và báo hiếu gia đình. Và dĩ nhiên, sau này chồng con nữa.

Độc thân thì thu nhập vậy sống được, chứ lỡ có gia đình sao mà sống!

Các chị cho em hỏi: bán hàng online thu nhập trung bình và tối đa của các chị là bao nhiêu ạ? Có thể tiết lộ để em quyết định cú chót được không? Em sợ khi nghỉ việc rồi, bán hàng online không đủ trang trải cuộc sống!

À, em có ý định mở quán trà sữa, chị nào có kinh nghiệm chia sẻ dùm em với nha…! Em cảm ơn nhiều lắm, vì lại đứng ở giữa ngã ba đường…
8-|:((

Có thể mở lòng chia sẻ cùng em được không ạ...

SG, 25/5/2016