Chắc là sẽ có một số người luôn luôn phân vân về cái việc mà nên nắm giữ hay là buông bỏ một mối quan hệ. Chúng ta sẽ không biết là cái sự lựa chọn của mình đưa ra nó có đúng hay là không, và chúng ta phải nhận ra được cái điều gì để mà chúng ta có thể quyết định nắm giữ hay là buông bỏ. Đôi khi có nhiều thứ mà không phải chúng ta cứ vội vàng quyết định là nó sẽ đúng, cứ không phải tận mắt chứng kiến một cái điều gì đó khiến chúng ta cảm thấy đau lòng và rồi chúng ta quyết định buông bỏ nó thì mọi chuyện sẽ kết thúc tại đó đâu. Trên đời này có nhiều thứ nó quái lạ hơn như vậy nhiều lắm, và mình đôi khi cũng không hiểu là bản thân của mình đưa ra cái sự lựa chọn đó có đúng hay là không. Và hiện tại mình đang nắm giữ những cái điều này thì có đúng hay không? Và mình đã buông bỏ những cái thứ đó thì liệu mình cảm thấy nó có đúng như là những gì mà mình mong muốn hay chưa? Ngay chính với cảm xúc của mình mà mình còn không biết được, thì làm sao mình có thể vội vàng đưa ra một cái quyết định nào đó. Và bản thân mình thì ít khi nào mà vội vàng quyết định một cái gì cả, bởi vì mình nghĩ rằng mọi điều nó sẽ có một cái lý do của nó. Và cái điều mà mình cần nên biết đó chính là hãy nên giữ bình tĩnh, xem xét mọi vấn đề, lúc đó rồi bình tĩnh mới đưa ra những cái quyết định chín chắn nhất. Để cho sau này không phải hối hận, không phải cảm thấy nuối tiếc về cái điều đó. Nhưng mà cho dù bà đã suy nghĩ rất là nhiều, và để dành thời gian khá là lâu để có thể đưa ra một quyết định. Khi mà ai nhìn vào cũng nghĩ rằng mình rất cân nhắc khi mà đưa ra những điều đó, nhưng mà không ai biết được rằng mình rất là phân vân, rất là không hiểu bản thân của mình đang muốn gì, và mình làm như vậy có đúng hay không. Và nhiều thứ nó khiến cho mình cảm thấy mệt mỏi, và mình không biết cách lựa chọn đó của mình sau này nó có gây ra hậu quả gì cho mình không nữa. Nói chung thật sự rất khó để mà có thể quyết định được buông bỏ hay là nắm giữ một cái điều gì đó, hay là một mối quan hệ thì chúng ta cần luôn cân nhắc thật kỹ trước khi đưa ra quyết định.