Bạn có thường hay đọc lại những vài dòng tin nhắn cũ của những người đã cũ hay chưa? Sau chia tay rồi thì bản thân mình cũng chưa có thể nào quên đi hẳn người cũ, và đôi lúc bản thân mình cũng đã giữ lại cho mình những cái kỷ niệm cũ như là tin nhắn, những bức hình cũ chẳng hạn. Và mình thường hay đọc lại những cái dòng tin nhắn cũ của mình và người ấy, và mình đọc đến mức mình phải kẻ cười vì mình nhớ lại những cái ngày tháng năm đó của tụi mình đã từng hạnh phúc như thế nào. Khi mà đọc lại và xem những cái tấm hình mà tụi mình đã từng chụp chung với nhau ở những buổi hẹn hò, mình cảm thấy rất hạnh phúc nhưng mà nụ cười không được bao lâu thì nước mắt của mình nó lại rơi như là không có điểm dừng vậy. Nó cứ rơi mãi, rồi mãi đến mức mà hai con mắt của mình đều sưng lên cả rồi mình vẫn không thể dừng. Đôi khi con người ta phải khóc vì những thứ mà đã khiến cho người ta phải cười lúc trước, và mình cũng là một đứa như vậy, mình luôn ôm hoài những cái kỷ niệm cũ mà không thể nào quên được. Và mình nghĩ bây giờ người ấy cũng đã có cho mình một cái hạnh phúc mới rồi, và đến bây giờ mình vẫn mãi ôm những cái dòng tin nhắn đó, những cái tấm hình đó mãi mãi mình sẽ không bao giờ quên được. Bởi vì người ấy đã cho mình khá là nhiều cái cảm xúc trong cái mối tình vừa qua, cho mình khó thể nào quên đi được người ấy cho dù là cả hai đã chia tay cũng khá là lâu rồi. Tuy là tụi mình hạnh phúc thật là nhiều, nhưng là do cả hai từ lâu khó có thể nào kiếm được tiếng nói chung, và đôi lúc cãi nhau thì chả ai nhường nhịn nhau một câu nào cả, mặc dù còn thương nhau khá là nhiều nhưng mà tụi mình vẫn quyết định dừng lại để cả hai tìm được một người thích hợp hơn cho chính mình. Và đến bây giờ mình vẫn chưa tìm được một người nào có thể làm mình hạnh phúc như lúc trước cả.