Bạn hãy luôn nhớ một điều trong đầu rằng, nếu như bạn đi sai đường thì hãy nhớ quay đầu lại, và trong tình yêu nếu như bạn yêu sai người thì hãy luôn nhớ rằng là chúng ta phải buông tay. Cho dù là trong cuộc sống, hay là trong chuyện tình cảm thì cũng vậy, chúng ta hãy nên học cách chấp nhận và buông bỏ mọi thứ. Đừng cố níu kéo nó để làm gì, chỉ để gieo lại cho chúng ta thêm nhiều cái hy vọng hơn thôi. Nhưng mà cái sự hy vọng đó nó vốn không hề sẽ trở thành hiện thực như những gì mà bạn nghĩ đâu, mà nó sẽ trở thành một cái điều phũ phàng nhất trong cuộc sống này sẽ đến với bạn mà bạn khó thể nào mà chấp nhận được. Cho nên là người ta thường hay khuyên bạn rằng hãy nên chấp nhận sự thật đó đi, khi bạn thấy mọi thứ nó đã phơi bày trước mắt như vậy rồi thì nên buông bỏ, yêu sai người rồi thì mắc cái gì phải giữ lại để làm gì. Tại sao bạn không nhận ra một điều là nếu như bạn đi ở ngoài đường mà bạn đi sai đường thì bạn lại nhớ cái việc quay đầu, nhưng trong lúc yêu mà bạn thấy là bản thân mình đã yêu sai người rồi, và bạn biết cái điều đó đã đã sai lầm rồi nhưng mà tại sao bạn không vội buông tay mà phải chờ đợi thêm cái giây phút nào nữa vậy. Trong tình yêu chúng ta phải luôn cần cái sự dứt khoát, và cái chính kiến của chính bản thân mình. Đừng bao giờ chờ đợi một ai đó phải thay đổi vì bạn, cho dù bạn có đợi đến nhiều kiếp khác đi chăng nữa thì người ta cũng sẽ là một cái bản tính như vậy thôi. Không ai mà nếu như người ta không có yêu bạn thật lòng thì sẽ không có một ai có thể vì bạn mà thay đổi đâu. Cho nên là đừng có quá ảo tưởng, đừng có nên hy vọng một cái điều gì đó ở người khác nữa. Một khi mà chính bản thân của bạn đó nhận ra rằng bản thân của mình đã yêu sai người rồi, và cái sự lựa chọn của mình đã sai lầm rồi thì hãy nên nhớ là buông tay đi, giải thoát cho cuộc tình của mình, và giải thoát cho chính bản thân của bạn nữa.