Bạn đã từng làm bạn với người yêu cũ của mình chưa? Theo cá nhân của mình thấy thì việc làm bạn với người yêu cũ thì không có gì gọi là xấu cả, và không có gì gọi là không tốt. Mình và người yêu cũ của mình đã từng rất là yêu nhau, thậm chí là yêu nhau quá là thắm thiết. Cho đến một ngày thì cái gì đến nó cũng sẽ đến, cả hai mình chia tay và chia tay trong hòa bình, không ai làm điều gì có lỗi với nhau. Chỉ là cả hai muốn là cho nhau một cái lối đi riêng, để cho cả hai đi tìm hạnh phúc mới xứng đáng hơn mà thôi. Bởi vì cả hai giống như là đã không còn tình cảm dành cho nhau, và cảm thấy tình cảm đó nên dừng lại ngay thời điểm này là tốt nhất. Và đặc biệt là không ai làm gì có lỗi với nhau cả, và quyết định này là do cả hai ngồi lại cùng nhau để mà suy nghĩ về cái vấn đề đó. Và cái điều mà mình rất là tự hào về hai đứa mình đó chính là vẫn còn làm bạn cho đến tận bây giờ, mặc dù là nói là hết tình cảm với người cũ thì thiệt lòng mà nói là bản thân mình vẫn còn tình cảm với người cũ. Nhưng mà bây giờ mình luôn đặt ra các giới hạn cho bản thân mình, bởi vì bây giờ hai đứa chỉ là một người bạn tốt với nhau thôi, luôn luôn giúp đỡ nhau trong công việc, trong cuộc sống nói chung là một trong hai người con thì người kia sẽ có mặt. Và bạn bè và người thân của tụi mình thì cảm thấy rất là tiếc cho cặp đôi của tụi mình phải bởi vì họ rất là ngưỡng mộ cái tình yêu của tụi mình, và rất là muốn tụi mình quay trở lại như lúc trước.

Nhưng mà theo bản thân mình thấy như thời điểm bây giờ thì nó sẽ tốt hơn, không ai phải đau buồn vì nhau nữa, nói chung là đã quyết định cho nhau một cái lối đi riêng, thì hãy nên cho họ thời gian để mà họ đi tìm hạnh phúc mới nữa chứ. Nếu như đã không có duyên rồi thì cho dù chúng ta có cố gắng làm gì đi chăng nữa thì cũng không thể nào thay đổi được cái sự thật lúc ban đầu, nếu như có duyên thì cả hai đã quyết định quay lại rồi chứ không để làm bạn đến tận bây giờ đâu.