Bạn có biết cảm giác khi biết mình bị người khác phản bội nhưbg chẳng thể làm được gì cả hay không? Cảm giác đó thật sự rất khó tả, bởi vì bản thân đã vô cùng tuyệt vọng rồi và không thể làm gì được cả. Bản thân chúng ta khi mà phát hiện bị một ai đó phải bội thì chúng ta chưa thể nào tin đó là một sự thật được, chúng ta chưa thể chấp nhận được sự thật bởi vì do chúng ta đã quá tin tưởng vào một ai đó đến khi nghe tin người ta phải bội mình thì làm gì chúng ta có đủ can đảm để mà tin chứ. Ngoài không làm được gì cả thì cũng sẽ có những người khó kiềm được cảm xúc của mình cho nên càng đẩy mọi chuyện đi xa hơn. Khi mà biết bị phải bội như thế thì bản thân mình trước tiên là rơi vào tuyệt vọng, lúc đó bản thân mình không biết phải làm như thế nào cả bởi vì nhận được tin quá sốc khiến cho mình phải gục ngã. Bạn hãy thử nghĩ xem nếu như bạn xem ai đó là tất cả của bạn, xem người đó rất quan trọng và hết sức tin tưởng người ta sau đó người ta lại phản bội bạn không thương tiếc thì liệu bạn có thể chấp nhận sự thật đó hay sao? Lúc đầu thì mình chưa thể tin đó là sự thật nhưng mà sau khi đã đur tỉnh táo, đủ thông minh, đủ bình tĩnh thì mình mới quyết định sẽ giải quyết mọi chuyện và chấp nhận cái sự thật đó. Nếu không làm như vậy thì trong lúc các bạn bị mất bình tĩnh thì sẽ càng đẩy mọi chuyện đi quá xa hơn nữa. Bản thân của mình thì lại thích mọi thứ rõ ràng, và giải quyết nó một cách êm đẹp là được. Ai phản bội ai thì sau này sẽ có báo ứng, cái đó mình phải chờ luật nhân quả, những ai làm việc xấu sau lưng người khác thì rốt cuộc cũng nhận hậu quả thích đáng mà thôi. Cho nên hãy thật bình tĩnh và học cách chấp nhận sự thật để bản thân có thể giải quyết được mọi chuyện nhé.