Như bao bà vợ khác trong gia đình, công việc được mình yêu thích hàng ngày là nấu những món ăn ngon cho cả nhà. Bố và chồng mình công tác xa nên thường xuyên ở nhà chỉ có 3 người Mẹ, mình và con.Dù công việc có bận đến đâu thì mình cũng giành khoảng thời gian nấu bữa tối cho cả nhà.Được chăm chút cho cả nhà với mình là niềm hạnh phúc.

Umami - một vị cơ bản quen thuộc và có trong rất nhiều loại thực phẩm tự nhiên cũng như thực phẩm lên men có hàm lượng Glutamate cao đã được mình sử dụng trong các mon ăn hàng ngày.Bữa tối hôm này nhà mình có món: Thịt bò xào cần tây, rau củ thập cẩm.Canh cá nấu cần cà chua.Hai món mà cả nhà mình rất thích ăn, trong mòn xào có đầy đủ 5 vị của Umami tăng thêm vị ngọt, ngon cho mỗi bữa cơm gia đình,cùng với món canh cá nấu chua nóng sốt thêm ấm cũng gia đình.

Với mình niềm vui trọn vẹn qua những bữa ăn là điều mình mong chờ nhất.Được nghe con gái nói :" hôm nay mẹ nấu món nào cũng ngon " và được nghe mẹ mình nói" Con nấu ngon hơn Mẹ rồi" là niềm vui và hạnh phúc vô cùng. Cảm ơn Umami đã mang đến vị ngọt ấm áp cho gia đình mình!

ID: thuhien2008