"Chậm rãi, thảnh thơi nhiều khi đến vô thức. Đôi khi mình lóng ngóng nhớ lại những ngày độc thân, mình nhớ tới “Phía tấm rèm buông khung cửa sổ nắng nơi anh ngồi” rồi “Và anh sẽ là người đàn ông của đời em. Anh đã mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ”.

Bất chợt nhìn lại, nay mình đã có một mái ấm nhỏ. Sự kỳ diệu của tình yêu luôn làm chúng ta hạnh phúc không ngờ.

Mỗi phút giây bên gia đình thật tuyệt vời. Và chính những bữa cơm khiến mọi người trong gia đình xích lại gần nhau hơn.

Sự gắn bó của bữa cơm gia đình làm cảm thấy ấm lòng từng thành viên. Âu vì thế mà ta có truyền thống dùng chung 1 chén nước chấm.

Bữa cơm gia đình cũng không thể thiếu rau củ quả, vừa tốt cho mẹ, tốt cho ba và cả nhóc con ham ăn của mình nữa.

Mình chia sẻ bữa cơm hàng ngày của mình với các mẹ nhé.

Món đầu tiên là ""Canh rau củ cùng đuôi heo"" món này mình lựa đuôi heo ngon và rau củ quả: cà rốt, củ dền đỏ để tăng dinh dưỡng, vị umami thêm vị ngon ngọt cho bữa ăn của cả nhà.

Món thứ hai là: Khổ qua đắng xào trứng. Trứng rất tốt cho bé và khổ qua tốt cho mẹ ( cười) nên nhà mình rất thích món này.

Món thứ 3 là: xườn heo non kho. Ông xã mình rất thích món này, mà đặc biệt là do tay mình kho. nên mình cho 1 quả ớt vào để ông xã có thể thỏa thích khẩu vị cay của ông xã.

Và chén nước chấm làm đơn giản: Ớt, bột ngọt và nước mắm. Nhà mình ít khi làm nước chấm có đường và tỏi. Nước chấm tuy đơn giản nhưng đậm đà vị Umami!

Mỗi món ăn và bữa ăn mình đều rất xem trọng và chăm chú từng chi tiết. Mình yêu gia đình, yêu chồng và con mãi mãi...

Chúc các mẹ luôn chế biến những món ăn thật ngon với vị Umami để đem lại thật nhiều niềm hạnh phúc trong từng bữa ăn trong gia đình.

Umami_ Vị ngon cho món ăn toàn vẹn!"

ID: chihiro09