Mình không mong dạy con những điều lớn lao, mạnh mẽ. Mình chỉ mong, con lớn lên hiểu được chia sẻ là gì và cuộc sống này cần sự sẻ chia đến nnhường nào.

Tuần vừa qua, con trai ở trường đã được các cô cho tham gia hoạt động bảo vệ môi trường vì Biển Đảo Việt Nam.

Mình thấy, qua chương trình, dù các con còn bé, chưa hiểu hét được những tác động khủng khiếp của sự biến đổi khí hậu đẫn đến những thiên tai có sức tàn phá lớn đến thế nào. Nhưng các con đã hiểu được, các con cần tiết kiệm hơn và có ý thức hơn với mỗi hành động của mình.

webtretho

Con đã biết nói với mẹ: Mẹ ạ, rác cần được vứt vào thùng rác, không được vứt lung tung. Mẹ ạ, dừng xe đèn đỏ mẹ nhớ tắt máy nhé. Mẹ không tắt máy, sẽ tốn xăng và sẽ làm trái đất nóng lên. Con chưa hiểu được lý do tại sao hành động nhỏ lại dẫn đến kết quả lớn đến thế, nhưng trong con, ý thức sống vì cộng đồng, đồng hành cũng thiên nhiên sẽ lớn lên từng ngày. Đó là điều mẹ vui và thấy hạnh phúc. Hạnh phúc vì con học được bài học nhỏ nhưng vô cùng ý nghĩa

webtretho

Những bức tranh, nhưng sản phẩm đồ chơi thủ công có sự sáng tạo và ý nghĩa rất cao với việc hạn chế rác thải, bảo vệ môi trường, bảo vệ biển đông. Vì thế, con có giải thưởng mang về.

webtretho

Một tuần vừa qua, mẹ con cảm thấy rất vui vì biết con trai rất hào hứng, về nhà lúc nào cũng líu lo như chim hót, tự mình vào vai tất cả các nhân vật!