Để thuận tiện nhất cho các gia đình, chúng tôi sẽ gợi ý cho bạn một số nguyên tắc phối màu cơ bản theo từng phong cách để bạn có thể tham khảo cho không gian của mình.

1. Cách phối màu theo phong cách cổ điển

Nếu ưa chuộng kiểu phong cách cổ điển, các gam màu như nâu sữa, cà phê sẽ là thích hợp nhất. Với phong cách này thì dòng gạch vân gỗ là sự lựa chọn hoàn hảo vừa mang vẻ đẹp đầy hoài niệm vừa mang xu hướng hiện đại.

Sử dụng gạch lát nền và gạch ốp tường vân gỗ đồng màu sau đó kết hợp với đồ nội thất và trang trí sẽ giúp cho không gian nhà bạn trở nên cổ điển, ấm áp và thân thiện hơn.

hình ảnh
 Sử dụng đồng bộ gạch ốp và lát mang đến vẻ đẹp hài hòa cho không gian sử dụng

2. Phối màu gạch ốp tường phòng khách và gạch lát nền theo phong cách thanh lịch

Với những gia chủ chuộng phong cách này, việc sử dụng gạch lát và ốp cùng tông màu trắng sữa hoặc trắng tinh sẽ rất phù hợp. Cùng với đó, nếu là phòng khách, các bạn có thể kết hợp với một bộ ghế sopha màu nâu để tô điểm thêm cho căn phòng. Phong cách này hiện đang rất thịnh hành, đáp ứng đầy đủ thị hiếu của người tiêu dùng.

hình ảnh
Đây có phải một căn phòng “trong mơ” của bạn
hình ảnh
Không gian này đã đủ thanh lịch chưa nhỉ ?
Nếu muốn không gian của mình vừa mang nét hài hòa lại mang vẻ đẹp tự nhiên, việc lựa chọn các màu xanh nhạt của lá cây hoặc xanh nước biển là chuẩn nhất. Các bạn có thể kết hợp cùng màu trắng, không gian vừa có nét tự nhiên mà vẫn rất ấn tượng và phá cách.
3. Cách phối màu gạch theo xu hướng sang trọng, ấn tượng
Các bạn có thể sử dụng hai màu đối nghịch là đen và trắng, hai màu sắc này sẽ biến không gian của bạn trở nên vô cùng nổi bật và thu hút. Cùng với đó, có thể sử dụng đồ nội thất cùng hai tông màu trên.

hình ảnh
Ấn tượng với hai màu tương phản
Trên đây chúng tôi đã đưa ra các cách phối màu gạch ốp tường phòng khách chuẩn nhất theo kinh nghiệm nhiều năm từ các chuyên gia, các bạn có thể áp dụng và tham khảo những mẫu mà chúng tôi đã đưa ra trên đây.
Nếu còn thắc mắc và cần tư vấn thêm, các bạn có thể chat trực tuyến với chúng tôi !