gianphoithongminh.biz xin chào các mẹ các chị !

Thưa các mẹ và các chị ! hiện tại giàn phơi thông minh là 1 trong những vật dụng không thể thiếu cho các chung cư cũng như nhà riêng mà có không gian ban công hẹp cũng như không có sân phơi quần áo với nhà riêng. và việc tiết kiệm các khoảng không như trần nhà và các vách tường xung quanh để tạo ra không gian phơi tốt nhất và làm đẹp ban công nhất.

Dạ trước hết em xin tự giới thiệu em là Bắc ạ tên đầy đủ là Chu Văn Bắc em quê ở Vĩnh Tường Vĩnh Phúc ạ ! em bắt đầu làm giàn phơi được khoảng gần 4 năm bắt đầu công việc từ 1 kỹ thuật đi lắp đặt giàn phơi thông minh ạ! Vì có vốn hiểu biết nên em giờ mở ra làm riêng và có 1 ít kinh ngiệm xin chia sẻ tới các mẹ và các chị ạ ! nếu mẹ và chị nào thấy tốt cho em xin 1 like ạ

Sau đây em xin chia sẻ tới các mẹ và các chị cách lựa chọn và cách lắp đặt giàn phơi thông minh hiệu quả và bền đẹp nhất ạ !

Thưa các mẹ và các chị trước hết các mẹ và các chị lựa chọn giàn phơi em chia sẻ cho các mẹ và các chị cách lựa chọn giàn phơi tốt nhất ạ

Thứ nhất là chọn củ quay giàn phơi hiện tại rất nhiều thương hiệu giàn phơi nhưa CMA , Toán Huệ ..... nhưng các mẹ và các chị cứ lựa chọn loại giàn phơi nào mà gần nhà mình nhất có cửa hàng van văn phòng giao dịch gần nhà mình nhất để sau này tiện cho việc bảo hành nhất ạ :) và các lựa chọn củ quay thì các mẹ và các chị lên nựa chọn củ quay loại hãm bằng lò xo nhé chứ đừng lên lựa chọn củ quay hãm bằng cá xe ( phân biệt là quay thử củ quay kêu tạch tạch là củ quay hãm bằng cá xe ) và ngược lại ạ . Lý do em tại sao em lại mách các mẹ và các chị lựa chọn củ quay đó là vì củ quay hãm bằng cá xe thường sử dụng chất liệu bằng gang sau khoảng thời gian 2 tới 3 năm khi cá bên trong hỏng thì khi tháo ra các miếng gang bị ô xy hóa rất dễ bị vỡ ra ạ ( vì nhiều lần em đi sửa phải đền củ quay cho khách với củ quay loại này nên em biết rùi ạ :) )

Thứ 2 việc lựa chọn thanh phơi

Sau khi lựa chọn củ quay xong rùi thì việc lựa chọn thanh phơi ảnh hưởng tới rất nhiều về độ bền sản phẩm ạ. Việc lựa chọn thanh phơi em xin mách với các mẹ như thế này ạ! Thứ nhất các mẹ lựa chọn loại thanh có lỗ cố định trên thanh hay là lựa chọn thanh phơi inox là cho phù hợp nhất ) vì theo sở thích của mỗi mẹ và chị về vẻ đẹp thẩm mỹ ạ! sau khi lựa chọn thanh phơi phù hợp với kích thước ban công và loại thanh phơi bằng nhôm hay là inox thì các mẹ và các chị hãy lựa chọn trọng lượng của thanh phơi ạ! Vì trọng lượng các thanh phơi rất quan trọng đó ạ. Vì theo nguyên lý nặng thì tốc độ rơi sẽ nhanh hợn với nặng ạ ( thanh phơi nặng thị khi các mẹ các chị hạ xuống sẽ trơn chu hơn sơ với thanh nhẹ vì độ bám của các sợi dây cáp vào buli ít hơn so với thanh phơi nặng )

Thứ 3 là dây cáp và buli thì dây cáp thì em ko cần nói thêm gì ạ vì dây cáp đa phần các hãng đều giống nhau ạ! còn buli thì em mách các chị là lên sử dụng các buli mà bên trong ko sử dụng bi ạ vì sử dụng bi sau này dễ bị văng bi ra ngoài lắm ạ và các mẹ các chị ko biết dẫn tới việc hỏng hóc toàn bộ hệ thống giàn phơi đó ạ :)

Hướng dẫn lắp đặt

Sau đây em xin hướng dẫn các mẹ các chị lắp đặt giàn phơi thông minh đúng cách và thẩm mỹ nhất ạ

Thứ nhất các mẹ và các chị lựa chọn vị trí lắp củ quay giàn phơi ạ

Lựa chọn vị trí ko có đường dây điện đường nước phía trong tường ạ

Thứ 2 chọn vị trí lắp buli định hướng trên trần ( chú ý tới đường dây điện của bóng đèn ngoài ban công ạ ) và vị trí lắp buli định hướng phải thẳng với củ quay ạ

Thứ ba là lắp buli kép ( buli kép có vị trí cách bu li định hướng khoảng 40 cm là đẹp nhất )

Thứ 4 là lắp lắp bu buli đơn ( các vị trí 2 bu li kép khoảng 1,5 tới 1,8 mét với thanh phơi 2,5m ) ạ vì khoảng cách này có thể sử dụng để các mẹ và các chị sau này phơi chăn ạ

Sau khi lắp đặt xong các mẹ và các chị nên sử dụng mỡ bò ( 1 loại mỡ để bôi cho xe đạp ) tra trên các bu li định hướng và buli kép và buli đơn ạ và vuốt các sợi dây bằng mỡ bò nữa ạ nhưng cẩn thận vì có thể các sợi dây bị xước có thể bị đâm vào tay ạ

Sau khi sử dụng khoảng 6 tháng các mẹ và các chị lại bôi mỡ cho các sợi dây và các bu li theo cách sau ạ

Quay hạ giàn phơi xuống vị trí thấp nhất sử dụng 1 chiếc ghế đủ độ an toàn rùi đứng lên đó vuốt các sợi dây cáp bằng mỡ bò rùi sau đó kéo lên vị trí cao nhất để mỡ bò có thể lên được các buli kép và buli đơn ạ

Sau đó các mẹ dùng mỡ bò bôi lên phần dây mà có gắn 1 đoạn sát nhỏ ở buli định hướng rùi lại hạ xuống cho mỡ ở dây đưa lên buli định hướng ạ

Và cuối cùng khi giàn phơi hạ xuống thấp nhất các mẹ và các chị bôi mỡ vào phần dây trong củ quay nữa là xong ạ

Trên đây là các hướng dẫn lựa chọn và lắp đặt giàn phơi thông minh theo kinh ngiệm tại gianphoithongminh.biz ạ xin cảm ơn các mẹ và các chị ạ !