Mình mới mua bếp hồng ngoại của Chefs các mẹ ạ. Mang về hí hửng sử dụng thì có hiện tượng bật rồi lại tắt rồi lại tự động bật. Mua bếp buổi sáng, chiều hôm đó em nhờ người mang sang trung tâm bảo hành của Chefs thì nhận được câu trả lời là "em không mua hàng ở đó" và nhất quyết không nhận và đổi mới. Theo suy nghĩ của em thì hàng em mới mua còn nguyên tem, giấy bảo hành chưa sử dụng nêm không có một vệt dù nhỏ trên mặt kính thì họ phải đổi mới cho em theo quy định bảo hành. Đúng là em không mua hàng trực tiếp của Chefs nhưng trách nhiệm bảo hành thuộc về Chefs ( em gọi cho đại lí họ cũng nói mang lên hãng bảo hành nhanh hơn).

Nói đi nói lại một lúc thì nhân viên của Chefs nói bếp này của đại lí (nơi mình mua) nhập từ trước nên không đc đổi. Câu trả lời rất vô trách nhiệm các mẹ ạ:

- Thứ nhất: Cứ cho là họ nhập hàng trước đó mấy tháng rồi bán cho em thì sao? Có phải nhập về là bán được luôn đâu.

- Thứ hai: Em là một khách hàng, đại lí nhập từ bao giờ em làm sao biết, em chỉ biết là em mới mua bếp sáng nay. Đây là vấn đề của em (một khách hàng) với Chefs.

Nói mãi họ không chịu nhận, em gọi cho đại lí bán đòi trả hàng. Sau đó chẳng hiểu họ làm việc thế nào Chefs mới nhận bếp ( không đổi mới) và lí do: muộn rồi, không có kỹ thuật kiểm tra. Thế là họ nhận bảo hành.

Hôm sau, đại lí bán bếp cho em gọi lại cho em nói đấy không phải là lỗi rồi có nhân viên kỹ thuật chuyển hàng đến giải thích. Tuy rất bực nhưng em đã mua hàng ở đây nhiều lần rồi, cũng giới thiệu cho người người mua nên rất tin tưởng và vẫn lấy bếp đó. Em nghĩ với thái độ và cách làm việc đó của Chefs thì em không dám mua mua bất kì sản phẩm gì của Chefs nữa.

Những thông tin trên mình cung cấp hoàn toàn không bịa đặt. Nếu nhan viên của Chefs hay đại lí bán hàng đọc được bài này thì vào đây comment đối chất. Các bạn cứ đối chất thoải mái trong topic này.