Em muốn hỏi về cách sử dụng thẻ visa. Em làm thẻ ở Nhật nhưng tiếng Nhật ú ớ quá nên không hỏi được. Em có nhiều thắc mắc mong các chị đã biết giải thích giúp.

1. Thẻ visa khác với thẻ master thế nào.

2. Khi mua hàng bằng thẻ visa thì mình cần phải cung cấp những thông tin gì ạ?

Em hỏi nhân viên ở đây họ nói chỉ cần điền tên, địa chỉ, số thẻ và ngày làm thẻ là được. Các chị đã dùng rồi confirm giúp em cái này với.

Tên và số thẻ, ngày làm thẻ đều có trên thẻ, nghĩa là nếu để ai đó người vô tình nhìn thấy thẻ thì cũng có nguy cơ thẻ bị sử dụng ạ.

3. Thẻ visa em mở theo 1 tài khoản tại Nhật, Địa chỉ của em tại nhật nhưng em muốn mua hàng của 1 shop ở Mĩ. Khi mua em có thể điền địa chỉ ship về là 1 địa chỉ của Mĩ để được hưởng cái free shipping trong nước Mĩ được không?

Về vấn đề thanh toán, em có bị charge thêm tiền khi mua hàng của shop ở Mĩ không. Bạn em nói có vì phải có sự chuyển tiền giữa 2 NH không cùng nước nên mất phí chuyển tiền khá cao, có thể lên đến 2-3%. (Bạn em chưa dùng nhưng nó là dân kinh tế nên em cũng thấy cần phải hỏi lại điều này).

Vài thắc mắc em mong các chị chỉ giúp.

Ngoài ra các chị có thể giới thiệu giúp em vài trang mua mĩ phẩm uy tín về security giá hợp lí 1 chút. Em cảm ơn nhiều.

Em hỏi thêm 1 chút về mua hàng trên strawberrynet.com thì thấy có billing address nghĩa là mình thanh toán bằng thẻ hay họ gửi bill cho mình, mình trả tiền rồi nhận hàng. (cái này ở Nhật khá phổ biến vì có thể trả tiền ở conbini rất tiện). Em chưa mua hàng ở trên này bao giờ nên muốn hỏi.

Nhưng dù sao em thấy giá trên strawberrynet này còn đắt hơn giá hãng đưa ra, không biết là có gì tiện hơn.