Chào các mẹ, vợ chồng em cưới nhau hơn 1 tháng nay rồi và cũng vừa yên ổn trong căn chung cư trả góp mới toanh đây các mẹ ạ! Vì vậy ba mẹ chồng ở dưới quê cũng đang định lên thăm hai tụi em, coi nhà cửa mới như thế nào và sẵn ở lại vài ngày chơi cho khuây khỏa. Thêm nữa là từ lúc cưới cho tới giờ em chưa từng một ngày làm dâu đúng nghĩa, nên sẵn dịp này em định trổ tài nấu một bữa tiệc gia đình nho nhỏ để lấy lòng và ghi điểm trước gia đình nhà chồng luôn, gì chứ khoản nấu nướng là em tự tin lắm luôn í .

Mà khổ nỗi, mẹ chồng em khá kỹ tính, luôn chú ý từng chi tiết còn ba chồng thì dễ hơn chỉ mong sao gia đình có được khoảng thời gian ngồi bên nhau nhâm nhi tách trà nghe ba kể chuyện ""đời xưa"" là được. Do vậy, em phải tổ chức bữa tiệc lần này sao cho vừa thật hoàn hảo từ món ăn, không gian, đồ dùng trang trí... vừa tạo được cả không khí gia đình ấm cúng nữa! Sẵn tiện sắm sửa một vài vật dụng luôn chứ cả tháng nay hai vợ chồng tất bật dọn dẹp, trang trí nhà cửa suốt nên cũng chưa mua sắm gì nhiều cả. Em định mua bộ ấm trà mới, vì trên bàn tiệc mà có bộ ấm trà bắt mắt nhìn cũng tử tế và sang trọng hơn rất nhiều. Mà em nghe nói gốm sứ Minh Long dùng ổn lắm phải không các mẹ? Mẹ nào rành thì giúp em với ạ, chứ em là em mù tịt khoản này ạ hic.

http://img.webtretho.com/images/sales/2014/loan.bui/pr va sticky/minhlong.jpg