Sau gần ca tháng đấu tranh tư tưởng, loại trừ những loại xe không phù hợp với tiêu chí. Ứng cử viên cuối cùng là chiếc xe tay ga People 16fi của hãng xe Đài Loan Kimco. Tiêu chí mua xe của em được xếp theo thứ tự như sau:

1/ Kiểu dáng đẹp, không quá nhỏ ( vì thỉnh thoảng ox chở đi cho thoải mái, ox cao 1,8m nang 99kg >.< )

2/ Chất lượng tốt, uy tín.

3/ Không tiêu hao nhiều nhiên liệu ( vì công việc của em đòi hỏi đi lại nhiều )

4/ Sàn phẳng để tiện việc leo lên leo xuống ( vì công việc của em thưởng xuyên mặc váy )

5/ Cốp to và tiện lợi

6/ Giá trên dưới 40 triệu

Lead, Elizabet - tiết kiệm nhiên liêu - cốp to - tiện lợi nhưng... đụng hàng nhiều quá ( bạn bè anh chị em đều có người chạy xe này), ox ngồi cũngi không thoải mái -> loại lần 1

Novou em cũng rất thích vì yên dài cả nhà ngồi thoải mái có chỗ gác chân cho phụ nữ mặc đầm ngồi 1 bên rất thoải mái - đây là điểm em thích nhất. Nhưng sàn xe không phẳng nên sẽ không tiện khi đi làm 1 mình, vả lại không lợi xăng -> loại lần 2

Kymco LIKE - đẹp, to, có cả FI nhưng cốp quá nhỏ để đựng túi xách và 1 số vật dụng khác, không có công tắc điện mở yên cũng hơi bất tiện - loại lần 3

Kym People - đẹp,ko đụng hàng, ko to với em cũng ko nhỏ với ox, siêu tiết kiệm nhiên liệu ( thấy QC 1,6L/100km ), cốp to , bình xang để vị trí giống Nozza của Yamaha có cửa đậy rất lịch và cũng được khóa điện tử khá tiện lợi - nhưng với giá 45 triệu cho 1 chiếc xe hãng Đài Loan thì có đáng không ...? -> phân vân

Ngoài ra chẳng còn xe nào em chịu mua cả. Nếu bị can quá chác em chờ Tết năm sau coi có ra xe nào nữa không quá... Mong các anh chị góp ý vì người ngoài cuộc lúc nào cũng sáng suốt hơn cả!

Vì xe này mới nhập về nên chắc chưa nhiều người thấy ngoài đời nên em mạo muội post hình hôm qua em chụp được ở show room để mọi người đánh giá kiểu dáng thật của em nó

224470

224472

Mong nhận được sự quan tâm từ các mẹ và các anh chị em tham gia diễn đàn ! Thanks!