Tình hình là mình vừa mới lắp 1 chiếc Daikin FTKE25GVM Inverter 9000BTU được ngót 1 tháng. Giá máy là 9,3 triệu thêm phụ kiện lắp đặt nữa là 10,1 triệu :-S

Phòng của mình 11,0m2 hướng Tây, 3 bức tường hứng nắng cả ngày, quanh nhà chỉ có 2 cây roi còi có tý bóng mát nhưng ko vươn tới phòng mình được :((.

Cục nóng nhà mình lắp ở tường ngoài, thấp hơn cục lạnh trong phòng gần 2m.

Vợ chồng mình đi làm cả ngày nên chỉ có tối ăn cơm xong mới lên phòng bật điều hòa. Chẳng biết mình cảm nhận có đúng ko nhưng mình thấy điều hòa Daikin ko lạnh nhanh, lạnh sâu. Khi bật máy mình set nhiệt độ là 22 độ, quạt gió mạnh nhất mà phải đứng ở vị trí là điểm rơi của luồng khí lạnh thì 10 phút sau mới thấy người mình đỡ nóng bức hơn 1 chút, còn nếu ở vị trí khác trong phòng thì phải 20 phút sau mới cảm nhận được hơi mát và không khí trong phòng mới hết ngạt.

Tối ngủ mình thường để nhiệt độ 26 độ, quạt gió 2 vạch thì phải kèm theo 1 cái quạt nhẹ nữa mới ngủ ngon được.

Có bạn nào đã dùng điều hòa của Daikin rồi thì cùng trao đổi nhé. Mình đang muốn hỏi ý kiến, kinh nghiệm của các bạn để nếu có vấn đề gì thì còn yêu cầu cửa hàng bán máy bảo hành cho. Mất tiền, nhịn ăn nhịn tiêu mới tậu được cái điều hòa mà dùng cứ thấp tha thấp thỏm thế này thì thấy tiếc lắm ý :(