Tôi không hề biết tai nghe iPhone có nhiều công dụng đến thế, cho đến khi xem bài viết này :D

Bạn có thể điều khiển được chiếc iPhone của mình ngay cả khi...không đụng đến nó.

Hãy cùng khám phá 8 tính năng sau đây nhé!

1. Bỏ qua cuộc gọi

Ấn và giữ nút trung tâm trong vài giây, sau đó thả ra. Bạn sẽ nghe 2 tiếng beep khi cuộc gọi bên đầu dây kia dừng.

2. Trả lời và kết thúc cuộc gọi

Chỉ việc ấn nhẹ nút trung trâm 1 lần để trả lời, và ấn lần nữa khi bạn muốn kết thúc.

3. Chọn bài nhạc tiếp theo

Ấn nút trung tâm 2 lần để cho qua bài hát này, và chuyển sang bài hát khác khi bạn đang nghe nhạc. Bạn cũng có thể ấn nút đó 3 lần nếu muốn quay lại bài trước.

4. Kích hoạt Siri

Nếu bạn đang xài em iPhone 4S hoặc iPhone 5, ấn và giữ nút trung tâm để kích hoạt Siri nhé!

5. Chụp ảnh

Bên trong các mặc định của ứng dụng camera, ấn nút tăng âm lượng để chụp ảnh. Tính năng này không hoạt động với các ứng dụng camera khác, như Instagram.

6. Chuyển cuộc gọi

Bạn có thể chuyển hướng cuộc gọi bằng cách ấn nút trung tâm một lần. Bạn cũng thể kết thúc cuộc gọi đó bằng cách ấn giữ phím trung tâm trong 2 giây.

7. Tua tới hoặc lùi một bài nhạc

Tua tới bằng cách ấn nút trung tâm 2 lần, và nhớ giữ phím trong lần ấn thứ 2 nhé! Tua lùi bằng cách ấn phím trung tâm 3 lần, và giữ phím ở lần ấn thứ 3.

8. Phát hoặc dừng một bài nhạc hoặc video

Ấn nút trung tâm 1 lần để dứng, và ấn lần nữa để tiếp tục phát.

Hèn gì người ta thích dùng iPhone đến như vậy ;;)

Tôi sưu tầm trên trang baoduhoc