Nghe trên mạng quảng cáo về cái giá đỡ đa năng này dữ quá, em bèn mua về dùng. Trước đó có google để tham khảo ý kiến những ai dùng rồi (tại em sợ mua về mà không dùng được), nhưng chẳng thấy có thông tin gì. Thôi thì em mua về "thử nghiệm" trước, dù dùng được hay không thì cũng có chút ít kinh nghiệm chia sẻ cho cả nhà, để ai muốn mua thì tham khảo bài viết này :D.

Thời đại smartphone có khác :D, điện thoại thông minh ra thì biết bao nhiêu thứ ăn theo, từ cái case điện thoại, gậy chụp hình tự sướng, và giờ là "giá đỡ đa năng" có thể xoay mọi góc độ để mình dùng điện thoại không cần cầm, không mỏi tay (tại smartphone giờ đều to như chiếc dép ấy ạ :))).

Giờ em vào vấn đề chính.b-)

Em xài điện thoại khá to, cầm hoài cũng mỏi, nên cảm thấy hợp lí khi mua cái giá đỡ này. Em mua trên mạng, freeship tận nơi nhé mọi người, giá 95k. Cái giá đỡ của em gọi là "robot holder".

Lúc em nhận hàng thì trông nó như này:

Sau khi "bóc tem" thì thế này:

Có 2 đầu kẹp. Đầu dưới bằng sắt, rất chắc, dùng kẹp ở 1 vị trí cố định nào đó để "đỡ"điện thoại (mép bàn, góc ghế, đầu giường, cán võng, nói chung là kẹp được tất tần tật những chỗ dày cỡ 5cm đổ xuống.

Đầu trên bằng nhựa, dùng để kẹp điện thoại

Đầu kẹp điện thoại đây. Mọi người chú ý cái đầu kẹp điện thoại này. Nên mua cái mà nó mở rộng ra maximum là 11mm. Vì có những cái giá đỡ nó chỉ mở ra tối đa 9cm, bác nào dùng smartphone to như "chiếc dép" thì cái giá đỡ đó không kẹp được đâu. Em dùng samsung note, bề ngang cũng tầm 9.5mm rồi. Mọi người chú ý cái này, nhớ xem kĩ kích thước tối đa mà đầu kẹp có thể kẹp được.

Kẹp điện thoại lên nào:

Mừng quá, vừa khít, ban đầu em sợ nó kẹp không nổi cái điện thoại to đùng của em :D

Nói chung là nó dùng cũng được mọi người ạ, có thể bẻ theo nhiều góc độ để mình dùng theo ý thích, kẹp điện thoại cũng khá chắc chắn.

Muốn nằm võng xem video trên điện thoại, hoặc "video call" thì cứ để vầy cho đỡ mỏi tay :D. Nếu điện thoại ai có camera trước thì cái giá đỡ này cũng có thể dùng để chụp hình tự sướng cũng ok phết :D.

Tuy nhiên mọi người đừng trông đợi quá nhiều vào cái giá đỡ này vì nếu không uốn cong hợp lí thì chỉ cần chọt nhẹ điện thoại là nó bị nghiêng liền, không vững chắc. Nên khi dùng giá đỡ này thì hạn chế chạm vào điện thoại liên tục. Bác nào muốn chơi game trên điện thoại mà cần chạm màn hình thì nên cân nhắc nhé, dễ bị trượt lắm.

Mọi người nên uốn cái giá đỡ thành nhiều vòng cho nó vững chắc hơn. Cái này uốn cũng dễ.

Chắc do cái giá đỡ này mới ra, có vẻ sáng tạo nên gần 100k lận (có chỗ bán mắc hơn nữa). Thật ra em thấy cái giá đỡ này không cần thiết lắm đâu, vì điện thoại cầm giây lát rồi mình cũng tạm cất, không đến nỗi quá bất tiện phải dùng giá đỡ. Nếu bác nào muốn mua thì lời khuyên của em là: cứ mua nếu thích, vì giá đỡ này dùng cũng được.

Nhớ lưu ý cái này nha mọi người:

- Xem kĩ đầu kẹp của nó, coi nó có mở rộng ra được cỡ 11mm không. Có mấy cái chỉ mở 9mm thôi. Cái này rất quan trọng nha.

- Giá đỡ này không kẹp ipad được đâu nha mọi người, ipad bự quá cái này đỡ không nổi.

Đây là hình quảng cáo trên mạng, có nhiều màu để lựa :D

Cảm ơn mọi người đã xem qua ạ. @};-