Đây là chiếc máy giặt gia đình em mua được 2 năm rồi. Ban đầu 2 vợ chồng ra riêng tiền bạc còn chật hẹp nên em chịu khó giặt tay,vừa mệt vừa ám ảnh các mẹ ạ. Nghĩ đến cả thau quần áo dày cộp là mỗi ngày em lại ngủ không yên :d .Đến khi có thằng cu Ụt rồi thì đầu hàng số phận, do quá bận chăm Ụt nên nhà em quyết định chi hẳn gần nửa tháng lương để mua chiếc máy giặt này, chồng em bảo đùa là mua thêm tay cho vợ.

Giới thịệu sơ qua cho các mẹ dễ hình dung, máy giặt nhà em là máy giặt lồng đứng, dung lượng giặt được 9kg đồ. Nhà em quyết định chọn nhãn hiệu Sanyo vì đó là 1 nhãn hiệu đáng tin cậy về độ bền của sản phẩm lại phù hợp giá tiền. Máy lúc mua mới là 4 triệu rưỡi Việt Kim ^^.Thiết kế máy khá đơn giản, cũng tương tự bao máy giặt cửa đứng khác, nắp đậy máy có 1 lớp nhựa cứng trong và bảng điều khiển ( các nút điểu khiển đơn giản thôi ạ) nằm trên mặt đứng dọc theo bên phải, vừa thuận tay lại dễ sử dụng. Máy giặt nhà em có khá nhiều chế độ giặt : giặt tiêu chuẩn, giặt ngâm, giặt nhanh, giặt chăn mềm, cả giặt giày dép nữa. Mỗi chế độ có 1 thời gian giặt cũng như lượng nước và lượng bột giặt riêng, nên em rất an tâm về độ tiết kiệt điện nước của máy cũng như độ sạch của quần áo sau khi giặt xong. Đặc biệt, em tự tin cho máy nhà em giặt cả giày luôn, rất sạch sẽ mà an toàn. Em cho giày vải ( chỉ giặt giày vải, tối đa 2 đôi) vào túi lưới chuyên dụng, rồi giặt bình thuờg bằng chế độ giặt nhanh. Rất sạch các mẹ ạ.

Ngoài ra, khả năng vắt khô của máy nhà em thuộc dạng siêu khô. Vắt xong phơi dưới nắng nhẹ tầm 1 giờ là độ đã thơm tho khô ráo, có thể đem vào mặc luôn.

Toàn cảnh em nó đây

Đây là phần nắp đậy

bảng điều khiển dễ sử dụng và đơn giản

So với các nhãn khác, Sanyo tương đối rẻ hơn nhưng chất lượng thì không hề tiền nào của nấy. Cho đến nay em xài đã 2 năm chưa thấy có trục trặc gì. Nhà em đặt máy giặt trên sân thượng mặc dù có mái che nhưng vẫn bị ảnh hưởng. Em cũng xót nhưng ko có giải pháp nào khả thi. Được cái là nhà cũng xài kĩ, giặt xong em rút dây cắm ra, cất vào lồng giặt luôn. Em còn cẩn thận mua 1 cái vỏ máy để che lại khi không sử dụng. Thỉnh thoảng một hai tuần thì em cũng vệ sinh lồng giặt ( máy giặt có chế độ này), lau chùi bên trong và đổ rác ở khay chứa rác nhỏ trong máy. Thật sự mà nói từ ngày có máy giặt cuộc đời em sang trang mới luôn, vui tươi yêu đời hẳn.

Em không biết chất lượng của các máy giặt Sanyo đều tuyệt như thế hay may mắn gia đình em chọn được một chiếc máy giặt ưng ý, nhưng nếu có nhu cầu mua máy giặt lần nữa, em vẫn sẽ chọn Sanyo.