http://tuyetchieusieutrang.com/#/Cuoc-Thi/Chi-Tiet/129

Con gái mình tuy mới 15 tháng tuổi nhưng rất hiếu động. Thấy bất cứ việc hay vật gì mà người lớn làm bé cũng bắt chước theo, lại rất bướng bỉnh nữa. Nhớ có lần ba đang tập đi xe đạp cho bé thì dây xích bị tuột, ba lấy đồ nghề ra để sửa, bé cũng chăm chú xem ba làm. Tới khi thấy ba dùng tay nâng sợi xích lên bé không thể kiềm chế hơn nữa, cũng bắt chước ba mò tay vào sợi xích, thế là tay dính đầy luyn nhớt. Ba bảo con vào vào mẹ rửa tay cho thì bé cứ vậy lau cả tay bẩn vào chiếc áo trắng. Cứ tưởng phải bỏ chiếc áo trắng xinh đi rồi nhưng chính xã lại là người chỉ cho mình bí quyết đấy các mẹ ạ. Chẳng là xã là dân kỹ sư mà :). Xã bảo lấy 1 chút xăng thoa lên vết bẩn rồi chà mạnh, làm vài lần vết bẩn sẽ mờ hết, tới khi gần sạch rồi xã cười, giờ thì đến phần của vợ rồi đó. Hihi, mình tiếp tục làm công đoạn còn lại: ngâm áo vào nước có pha sẵn bột giặt Tide khoảng 15’ thôi, sau đó giặt lại bình thường, vết bẩn sẽ sạch hết, phơi giữa tời nắng to thì áo lại trắng tinh và thơm tho ngay thôi. Chúc các mẹ thành công với tuyệt chiêu siêu trắng của Tide nhé!