http://tuyetchieusieutrang.com/#/Cuoc-Thi/Chi-Tiet/128

Mình là người Nam nhưng lại lấy chồng người Bắc nên phải học hỏi rất nhiều văn hóa cũng như thói quen sinh hoạt để chăm sóc xã chu đáo. Chẳng hạn thói quen uống trà của xã, ngày nào trước khi đi làm cũng phải làm ấm trà do vợ pha. Mình ban đầu không quen uống nhưng giờ cũng thành nghiện theo xã. Lại nói đến trà, nhớ 1 lần xã vừa cầm cốc trà uống thì lỡ tay đổ hết vào áo sơ mi. Xã thích mặc áo này lắm vì quà của vợ tặng dịp kỉ niệm ngày cưới mà, cứ tưởng phải bỏ áo đi rồi vì vết trà rất khó giặt sạch. Thế nhưng, mình đã có một tuyệt chiêu làm cho áo của xã trở lại trắng tinh, không còn vết loang của nước trà nữa mà sau này xã cũng rất bất ngờ. Đó là nhờ Tide đó các mẹ, sau khi bị dính vết bẩn, tốt nhất các mẹ nên đem áo giặt ngay bằng nước ấm cho sạch bớt vết trà, tiếp tục lại ngâm vào nước ấm có pha 1 chút bột giặt Tide, sau đó giặt bình thường. Bây giờ, mình không chỉ am hiểu về trà, cách pha trà mà còn cả bí quyết tẩy sạch vết trà nữa.;;) Cám ơn Tide thật nhiều vì đã giúp mình nuôi dưỡng hạnh phúc gia đình!