http://tuyetchieusieutrang.com/#/Cuoc-Thi/Chi-Tiet/108

Xã mình làm bên kinh doanh nên công việc thường xuyên đi gặp khách hàng, vì vậy trang phục chủ yếu của xã là sơ mi. Xã lại bị mồ hôi dầu, phần cổ áo và tay áo lúc nào cũng có 1 vết bẩn mờ, hơi nhờn do mồ hôi để lại nên giặt rất là khó khăn. Mình tìm tòi từ báo chí, internet thì tìm được mẹo này: đầu tiên thấm ướt áo, bôi lên vết bẩn ở cổ và tay áo 1 lớp kem đánh răng, sau đó dùng bàn chải chà nhẹ; hoặc bôi lên vết bẩn một chút muối, vò nhẹ, sau đó giặt sạch kem đánh răng và muối rồi giặt bình thường. Tuy nhiên, minh áp dụng đúng từng bước nhưng vẫn không sạch hoàn toàn được. Hôm rồi thấy trên WTT có thông tin đăng kí nhận sản phẩm Tide hương Downy dùng thử, mình cũng đăng kí và được tặng 1 gói. Sẵn nhà cũng hết bột giặt nên khui ra dùng thử luôn. Và một điều thật sự bất ngờ, những vết ám mờ ở cổ áo của xã trước đây giặt không sạch, nay mình vẫn áp dụng cách cũ và giặt lại bằng Tide thì sạch boong luôn. Mình cám ơn Tide nhiều lắm, bí kíp rất quan trọng nhưng cũng cần phải có trợ thủ đắc lực các mẹ ạ! ;;)