Mừng webtretho 17 mùa yêu thương! Và cũng chúc mừng iem đã được cộng thêm 1 năm "tuổi đời" để bước sang năm thứ 4 trên Webtretho.

Đó là những ngày đầu mới bước chân ra trường đại học với nhiều mỡ hỗn độn và hoang mang chưa biết được tương lai công việc sự việc như nào, sẽ về đâu. Đó là những ngày đầu bước chân đi làm với cả những nỗi lo lắng khi đi làm ở công ty dược về sản phẩm trẻ em.

Vô vàn cái bỡ ngỡ cho 1 con bé mới ra trường mà bắt buộc phải tìm hiểu về chuyện mang thai, chuyện sinh đẻ, chuyện con cái,... Tôi chẳng biết gì cả... Và tôi biết đến Webtretho. Tôi theo dõi, tạo tài khoản và đi tìm hiểu hết các mục chia sẻ của các mẹ. Thực sự, các mẹ đã cho mình rất nhiều điều bổ ích và đã giúp đỡ mình thật nhiều trong công việc.

Những con người xa lạ, có lẽ chẳng khi nào tôi có thể gặp mặt nhưng những câu chuyện của họ, những chia sẻ của họ và những kinh nghiệm của họ đã cho tôi cả một "kho báu" mà mỗi lần đọc được tôi lại như được tiếp thêm nhiều năng lượng để nỗ lực làm việc nhiều hơn. Tôi không còn thấy "cô đơn" trong công việc của mình bởi tôi có rất nhiều người chia sẻ cùng tôi trên Webtretho.

Thế rồi, khi rời bỏ công việc đầu tiên của mình, thi thoảng tôi vẫn ghé vào Webtretho để đọc những lời tâm sự, những câu chuyện, những mẹo vặt làm đẹp hay nhưng kinh nghiệm chăm sóc sức khỏe như một thói quen một thời. Tôi nhớ những người "thầy của mình"

Chuyện của kẻ FA

Vâng, chuẩn tôi là một kẻ FA và đã rất mong tìm được người chia sẻ cùng mình. Tôi đã tạo nên post để nơi những đứa đầu đời 9x làm quen kết bạn với nhau. Và thực sự vui khi có rất nhiều người cùng tâm trạng, cùng chia sẻ với mình. Họ kể với tôi chuyện của họ, tôi cũng mở lòng nói về cuộc sống của tôi.

Những con người xa lạ ở hai đầu tổ quốc chia sẻ với nhau về nhiều điều trong cuộc sống. Có thể chúng tôi không gặp nhau ở ngoài đời, có thể chúng tôi - 2 đứa con gái không thể yêu nhau nhưng chúng tôi dường như là tri kỷ. Rồi sẽ có dịp để hội ngộ, để chia sẻ với nhau khi chúng tôi thực hiện thành công những điều mình đã hứa.

Cuộc sống nhộn nhịp với bộn bề công việc cuộc sống nhưng có một nơi để bạn có thể chia sẻ, để được lắng nghe và được thoải mái. Có thể xã hội bon chen khiến bạn khép mình nhưng mãi cô đơn một mình là lỗi của bạn. Cảm ơn Webtretho rất nhiều đã cho tôi một khoảng trời riêng rất lạ để tôi có thể học hỏi, để trưởng thành và để tìm thấy những người bạn của riêng mình.

Chúc mừng Webtretho 17 mùa yêu thương! Và cảm ơn sự đồng hành của những người bạn trên Webtretho đã cùng mình vượt qua những khó khăn trong công việc và cuộc sống. Dù một điều có thể tôi chẳng biết các bạn là ai....