Cái Thùng Rác

Nhà tôi có 2 cái thùng rác .Một cái trong nhà gọi là thùng rác sạch, một cái ngoài nhà cho mấy ông vệ sinh lấy rác gọi là thùng rác lớn .

Đầu tôm đuôi cá, vỏ củ quả …… và thức ăn thừa cặn bỏ trong bao ny-lon buộc kín miệng bỏ vào thùng rác lớn ngoài nhà.

Tui có cái tính không bỏ được là “ rửa rác “ ; gói café đá hòa tan , cắt ra trút bột vào ly , đưa gói vào vòi nước rửa sơ trôi đi chất đường rồi bỏ vào thùng rác sạch, lon sữa bò phải rửa sạch vị ngọt mới được bỏ vào thùng rác dù trong hay ngoài nhà …….lon nước ngọt, lon bia, chai nước mắm …..đều phải súc rửa sơ qua rồi cho chị ve chai .

Tui có thể chia sẻ với ai cái gì đó trong khả năng nhưng tui không thể chia sẻ cái thùng rác !! !!

Tui làm cho em thùng rác 1 ổ khóa chống chia sẻ , trên thùng đặt chậu hoa chống nắng, một sợi xích chống mất cắp .

Ai có đi qua top này tui xin một lời khuyên

----- ------ ------ -----

Trên Wtt f26 đang có bài đả phá các hội online c.h.i.a s.ẻ kiến thức tà đạo, khuyên ngăn các mẹ trẻ không nên cho con uống thuốc tây tràn lan ........ các tv Wtt đã tích cực cho vào sọt rác xã hội những chia sẻ giết người để câu like .

Cái thùng rác của tui sẽ tích cực bấm vi phạm những bài mê tín dị đoan , bài phản cảm ...v....v....trên WTT luôn luôn, ai ném đá thì có thùng rác hứng kha kha ....

webtretho