Néu có thếm 1 giờ, tôi xin tặng 1giờ đó cho các bạn, những bệnh nhân bị ưng thư, bởi vì nhờ các bạn tôi mới thấy thơi gian đáng trân trọng thế, nhờ các bạn tôi mới muỗn trong cuộc đời không bao giờ phải nói 2 từ nuối tiêc, hãy trân trọng từng phút giây của cuộc sống và nếu có thếm 1 giờ thì cuộc sống thêm được triệu hạnh phúc...Hàng ngày nhờ OMO Matic tôi có thêm 1 giờ bên cháu tôi, những phút giây để tồn tại trên đời này đếm từng giờ với cháu , mỗi lần cháu lên cơn sốt và nhà lại ngồi cầu mong, cầu mong thượng đế cho cháu thêm 1h để sống và giờ đây có thếm 1 giờ không chỉ muốn dành cho cháu 1h này thôi mà tôi muốn dành cho cháu nhiều hơn nữa, Để cháu vẫn thấy đời là ý nghĩa , nhưng việc làm của cháu là có ích, tôi và cháu hàng ngày vẫn chia sẻ, vẫn làm những món quà nhở tặng các bạn trẻ em nghèo cùng độ tuổi với cháu để cuối tuần cháu có quà đến thăm các bạn nhỏ,mỗi ngày cháu vẫn làm được rất nhiều món quà nhỏ từ những ống bơ, sách báo bỏ đi. Tôi thấy niềm vui cuộc sống khi nhìn thấy cháu cười mỗi lần hoàn thành tác phẩm, Những khi tôi rảnh tôi lại cho cháu cùng tôi đi đến các buổi từ thiện, thăm các bệnh nhân ung thư, thăm các cụ già không nơi nương tựa, thăm các bạn nhỏ ở bệnh viện Nhi... mỗi chuyến đi cháu luôn cười thật tươi, làm thật nhiều điều có ích cho mọi ngừoi , giúp đỡ các cụ những việc nhỏ, cùng các bạn nhỏ vui đùa và chăm sóc các bạn nhỏ khuyết tật khác. Nhìn con cười tôi gạt đi dòng nước mắt, nước mắt vì hạnh phúc nhìn thấy con vui, nhưng nước mắt vì cuộc sống giừo đây của con còn ngắn quá. Nhưng hạnh phúc sẽ đến với con ở mọi lúc mọi nơi, con hãy trân trọng từng phút giây của cuộc sống này. Dì cũng dành tặng những phút giây của sống này cho con, cho những phút giây hạnh phúc của mọi người!