Thân chào BTC_TVTLⅅ!

Con em hiện tròn 4 tuổi đang học lớp Chồi, chiều cao 1,06 nặng 15.5kg. Từ lúc 2 tuổi các BS tại Nhi Đồng chuẩn đoán cháu thiếu máu do thiếu sắt, BS cho cháu uống sirô sắt: 5ml + VitaminC: 5ml(100) liều điều trị trong 3 tháng liên tục, cháu ăn uống tốt nhưng vấn đề cân nặng không được cải thiện cho lắm (lên cân rất chậm thậm chí có tháng không lên), đề kháng kém dù chăm sóc rất kỹ (rất dễ nhiễm bệnh nhất là những bệnh lây nhiễm), cháu uống sữa theo chỉ định của BS Care 100 plus 500ml/ngày (do cháu đi học nên việc uống sữa pha không được thuận tiện lắm em chỉ cho cháu uống ở nhà vào buổi tối trước khi đi ngủ và đêm) thì thấy có cải thiện cân nặng nhưng da cháu vẫn không hồng hào do đó em phải cho cháu uống siro sắt: 2.5ml + vitaminC: 5ml(100) liều duy trì mỗi ngày. Xin hỏi các BS em cho cháu uống duy trì như thế có ổn không và có phải ngừng cách quãng thời gian hay không? Có cần uống thêm Kẽm hay vitaminB12 hay không - liều uống như thế nào?

Do em ở Tỉnh và tính chất công việc không có thời gian nên việc đưa con đi Nhi Đồng không được thuận tiện và thường xuyên nên em muốn hiểu hơn về bệnh tình của con em xin các Bác sĩ hướng dẫn giúp.

Em chân thành cảm ơn!

Trân trọng!