mh muốn ad đăng tin giúp đỡ một gia đình khó khăn ở thôn Thiên Đức xã Thái Bảo huyện Gia Bình. gia đình anh Trần Danh Chúc có 2 con bệnh tật, gia đình rất nghèo,2 vợ chồng làm ruộng. có 2 con trai,con lớn 25 tuổi rồi tên là Trần Danh Phi, năm 17 tuổi đã một thân một mh bươn trải ở TP HCM sau một trận ốm sốt cao co giật e bị teo cơ, và ko lao động đc nữa bố mẹ phải chăm sóc như con nit, sau trận ốm thứ 2 em bị bại não,hiện gìơ ăn nằm một chỗ, ko thể tự ăn đc. còn e thứ 2 hiện gìơ đang học lớp 12A10 trường Thpt Gia Bình 1, tên là Trần Danh Công e bị bệnh tan máu hiếm gặp, tình trạng sức khỏe ko tốt, e chỉ mong ước có sức khỏe học xong 12 rồi đi làm đc để giúp đỡ bố mẹ. nhưng nay đi viện mai đi viện, nhiều năm liền bố ở hà nội chăm anh mẹ ở bắc ninh chăm em, rồi có khi em phải ra hà nội, a lại ở bắc ninh, ở viện nhiều hơn ở nhà. 2 anh chi mới khoảng 40 tuổi mà những net khắc khổ hằn lên khuôn mặt, lo lắng cho con cái,. làm ruộng quá vất vả, coa bao nhiêu tiền là đổ hết vào tiền thuốc tiền viện cho con. mong ad đăng bài để những nhà hảo tâm giúp đỡ gia đình. cảm ơn ad nhiều