Chào các mẹ,

Vậy là con gái em đã tốt nghiệp tiểu học, cầm quyển học bạ trên tay mà em phân vân quá, muốn xin ý kiến các mẹ:

Em đang đứng trước 3 sự lựa chọn:

1. Cấp 2 Chu Văn An (Tây Hồ ) - đúng tuyến, cách nhà 4km, ko bán trú - học phí trường công, ngon bổ rẻ :-)

2. Cấp 2 Nguyễn Trường Tộ (Đống Đa) - vì con có giải quận nên như mọi năm chắc sẽ được vào trường - cách nhà 1,5km, ko bán trú, cũng ngon bổ rẻ như opt 1.

3. Cấp 2 Marie Curie (thi tuyển) - chưa thi, nhưng e cũng đầy hy vọng - đi xe tuyến đỗ ngay trước cửa nhà, có bán trú - vì là trường dân lập nên chắc sẽ mất khoảng 4tr/tháng

Con em là con gái, học khá đều 2 môn Toán và TV trong đó, TV hơi trội hơn chút, TA thì cũng tạm tạm. Em cũng đọc qua topic của các trường, vẫn biết trường nào cũng có lớp tốt, có lớp chưa tốt, nhưng quả thực em vẫn đang phân vân quá,

Mục tiêu của em là cấp 3 con có thể vào được Chu Văn An 3 hoặc Chuyên Ngữ,

Các mẹ có kinh nghiệm hoặc có cùng tâm trạng vào chia sẻ giùm em chút nhé, chắc chỉ còn khoảng 2 tuần nữa thôi là phải nộp hồ sơ rồi, em muốn cân nhắc thật kỹ xem giải pháp nào phù hợp nhất để nói chuyện với con và ra quyết định để sau này ko phải lăn tăn hay áy naý điều gì,

Cảm ơn các mẹ rất nhiều