Từ thời con gái em đã nuôi ước vọng sau này cho con học tiểu học ở trường Nguyễn Trãi, Hà Đông :) . Lí do là vì trước đây em được học lớp 5 ở đó, học lớp chuyên toán. Hồi đó em từ một trường làng chuyển sang, thấy mọi thứ đều rất qui củ, theo cách nghĩ của mình bây giờ là rất quy phạm, rèn từng tý một, chương trình lại rất tiến bộ.

Nhưng đã gần 20 năm rồi, không biết có thay đổi nhiều không, chắc không còn lớp chuyên nữa, nhưng băn khoăn lớn nhất của em là chất lượng có còn được như xưa không? :Thinking: Không biết có giảm chất lượng giống trường cấp II Lê Lợi (tiền thân là trường chuyên cấp II của tỉnh, nay không còn chuyên nữa và rất nhộm nhoạm, chạy chọt lung tung) không nữa? Con em sẽ vào học lớp 1 năm 2009 và em dự định xin vào trường Nguyễn Trãi.

Thấy bảo ở Hà Đông bây giờ nổi lên trường Kiến Hưng, Đoàn Kết còn hot hơn cả, còn Nguyễn Trãi nghe nói cũng chạy chọt, nhưng em vẫn ... :LoveStruc: ngôi trg cũ của mình, không biết có chủ quan duy ý chí ko đây?

Có mẹ nào có con đã học hoặc dự định theo học ở đó thì xin chia sẻ ý kiến và thông tin ạ!