Chào các mẹ.

Năm nay con mình vào lớp 1, từ đầu mình chỉ định cho con đi học trường công thôi, nhưng tình cờ mới phát hiện ra trường Victory này ở gần nhà.

Tìm hiểu thêm thông tin trên trang web của trường thì trường dạy theo chương trình như của trường Thực nghiệm Liễu Giai, nghĩa là chú trọng phát triển kỹ năng sống, không đặt nặng việc học mà để các con yêu thích học và có ý thức tự giác học. Mình cũng rất không thích kiểu học nhồi nhét như bây giờ, chỉ mong con yêu thích đến trường thôi nên rất thích khi nghe chương trình của trường.

Có điều trường này là tư thục nên học phí khá cao, sau khi tìm hiểu trên facebook của trường thì thấy học phí năm ngoái và năm nay tăng rất nhiều.

Mặt khác do trường mới mở ( năm ngoái mới có 1 lớp 1 sĩ số hơn chục bạn) nên không thể tìm thấy thông tin gì từ các mẹ đã có con học tại đây.

Cùng hệ thống trường có trường Công nghệ giáo dục ở phố Vọng thì thấy các mẹ đánh giá khá tốt.

Vậy mình mở ra topic này, mong các bố các mẹ có thông tin nào về trường có thể chia sẻ cho mọi người cùng biết với ạ.( Bố mẹ nào có con đã học tại đây hoặc có người quen cho con học tại đây rồi cho xin feedback với ạ)

Cảm ơn mọi người ạ.