Thời gian vừa rồi, mình đi tìm trường cho con gái ở khu vực Quận Hoàng Mai nhưng mãi chưa tìm được ngôi trường nào ưng ý. Định xin vào Đền Lừ thì năm nay trường không nhận trái tuyến. Thứ 7 vừa rồi, mình qua trường Dân Lập Nguyễn Khuyến thì biết một số thông tin. Mong muốn được chia sẻ và tham khảo ý kiến của các mẹ có thông tin nhiều hơn về trường này!.

Năm học này trường tuyển sinh có 3 lớp 1, mỗi lớm 16 hs. Trong đó có 2 lớp dậy dự án song ngữ việt anh.

Lớp học thì mình đã xem, khá nhỏ nhưng thoáng và mát. Có một số lớp máy vi tính. năm nay nghe nói trường sẽ trang bị đồng bộ vi tính cho khối lớp 1, 3,5. Tuy nhiên, nhược điểm là trường hơi nhỏ, hơi lộn xộn vì ở nhà bên cạnh là hs cấp 2. Minh An nhà mình chê trường xấu, không chịu đi học ở đây, hic. :Sad::Sad:

Mình đã tiếp xúc với thầy hiệu trưởng và các cô giáo lớp 1, ấn tượng ban đầu khá tốt vì mọi người nhiệt tình, thân thiện.

Hiện tại, trường đang mở MIỄN PHÍ (từ tháng 4 đến hết tháng 5) lớp học "Hành trang cho em vào lớp 1" và một số tiết song ngữ Việt - anh miễn phí vào tất cả các buổi sáng thứ 7, từ 8h.

Tuần vừa rồi mình đến thì thấy có gv người nước ngoài, khá nhiệt tình và cả thầy trò khá hòa đồng. Một số bé đang học rất bạo dạn, có 1 bạn còn cười Minh An nhà mình vì thấy bạn mếu máo :Crying::Crying::Crying: Sang tuần này, mình sẽ cho Minh An tới dự và cũng tìm hiểu xem trường lớp thế nào, sợ nhất là treo đầu dê bán thịt chó.

Vào 9h sáng ngày 16/5/2010, trường sẽ tổ chức Hội thảo dự án song ngữ Việt Anh cho các mẹ học sinh lớp 1 và 2. Nếu mẹ nào có nhu cầu, có thể liên lạc để nhận giấy mời.

Địa chỉ: 780 Minh Khai.

Đt: 39870010 - 39870008.

Mình chỉ là một phụ huynh đang đâu đầu vì tìm trường cho con, không có ý định pr gì vì chẳng biết gì về trường này hơn những gì trên kia. Vì thế, mong các mẹ ở quanh khu vực này nếu biết gì về trường thì chia sẻ. Hoặc nếu quan tâm thì cùng đến tìm hiểu, mong rằng sẽ tìm được ngôi trường ưng ý cho các con. :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc: