E chào các mẹ!

Em vẫn hóng hớt thông tin rồi in ra cho chi dâu em đọc (chị dâu em làm kinh daonh, công việc ko đụng tới máy móc, cháu nhỏ nên chẳng có thời gian đọc tài liệu). Vừa rồi cháu nhà em áp dụng phương pháp ăn của Nhật bản và rất thành công, giờ cháu đã 2 tuổi, có thể tự xúc, đi đâu chơi cùng bố mẹ, ông bà, cô chú ko phải mang theo đồ ăn (ai có gì cho cháu ăn ké, hiiiiii). Nói chung ai cũng khen tự giác.

Nhà e cũng không muốn cho con vào học trường công, em động viên anh chị cho học trường tư để trẻ tự lập, cónhìeu cơ hội vận động hơn.

Vừa rồi, nhà e tìm trường cho cháu, hic, Sakura thì những 500USD/ tháng, đã thế lai nghỉ thứ 7, CN, nghỉ ngày lễ quanh năm vẫn phải đóng tiền, mức phí quá sức chịu đựng.

Truờng việt Nhật ở diễn thì xa quá là xa.

E nghe nói trường Tô-Mô-E thành lập theo mô hình Nhật bản, áp dụng phưoơg pháp và cách chăm sóc, giáo dục của 1 truờng bên đó (đọc ở Lam cha me thôi, chưa bit chính xác thế nào.

Có mẹ nào định cho con đi học ở trưòng đó ko, cho e thông tin với. E thì hâm mộ trường tô mô e yêu quý từ khi còn bé tí, đọc truyện tốt tô chan cơ ạ. Chị gái em thì hâm mộ anh Kim Ngọc Minh từ hồi anh ấy còn viết báo Hoa học trò, vì vậy rất muốn cho con đi học. Nhưng gửi con là gưử cả cục vàng, nhà e vẫn đang phân vân trong quá trình tìm truờng. Các mẹ biết chia sẻ cùng nhà em nhé. Nếu cháu em đi học đuợc trường ưng ý, xin cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!